หน้า: 1 [2] 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: >> และแล้วก็เกิดกับตู T_T  (อ่าน 23652 ครั้ง)
เจ๊ส้มครับ

กะอีแค่ประตูอัลลอยด์ของพี่เนี๊ยะ

หกหมื่นกว่านะครับ  แบบมาตรฐาน  ถ้าสวยๆก็เป็นแสน

มันน่าขโมยมั้ยครับแบบเนี๊ยะ

โล่ง

คือว่า...เค้าก็ทำประตูอัลลอยด์กันทั้งหมู่บ้านน่ะค่ะ

บ้านพี่เป็นรายที่ 5 แล้วค่ะ  ไอ้ที่เป็นแสน โดนหัก เงี่ยง สวยๆไปหมดแล้ว

มันเลยมาแงะของตูนี่แหละ  ฮือๆ~

ประเด็น..คือ มีแต่เด็ก (ตูเอง)กับคนชรา อยู่บ้านไงคะ มันน่ากลัวตรงนี้

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
เจ๊เอาบ้านตัวเองเข้าโครงการฝากบ้านไว้กับตำรวจเลยครับ

ถ้าเข้าโครงการมันจะได้สติ๊กเกอร์แปะไว้ที่กล่องจดหมาย  หรือไม่ก็ริมรั้วบ้าน

คุณสมบัติของโครงการนี้คือจะมีตำรวจสายตรวจขับวนๆแถวบ้านที่เข้าโครงการวันละสองรอบแบบสุ่ม

ก็เป็นอีกทางเลือกนะครับ

โล่ง

คือว่า...เค้าก็ทำประตูอัลลอยด์กันทั้งหมู่บ้านน่ะค่ะ

บ้านพี่เป็นรายที่ 5 แล้วค่ะ  ไอ้ที่เป็นแสน โดนหัก เงี่ยง สวยๆไปหมดแล้ว

มันเลยมาแงะของตูนี่แหละ  ฮือๆ~

ประเด็น..คือ มีแต่เด็ก (ตูเอง)กับคนชรา อยู่บ้านไงคะ มันน่ากลัวตรงนี้

อยากแอบอ้างเฉยๆครับ ไม่ได้คิดอะไร  ฮิ้ววว

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่

ทำไมล่ะยะ ...ก็ในบ้านชั้นเด็กสุดนี่ ฮี่...

ที่นี่..มีโครงการอย่างว่าด้วยรึ มีแต่กล่องแดง จ่ายรายเดือน เอือม

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
วันหลังอย่าลืมต่อสายไฟ 2 หมื่นโวลต์ไว้กับประตูด้วยนะครับ  หมีโหดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
เสียใจด้วยครับ

(เห็นมั้ย ไม่ยอมใช้ของศักดิ์สิทธิ์อัลลอยด์)
เคบโดนครั้งนึง ตอน ม.3 มันเอากระเป๋าไปอ่ะ งัดเหล็กดัดเข้ามา ได้ของไปนิดหน่อย กะพระเครื่องของพ่อ แบบว่า ยกไปทั้งกล่้อง  ฮือๆ~

บ้านเราอยู่กลางป่าด้วยแหละมั้ง เฮ้ออออ

สมัยมัธยม บ้านผมโดนงัดบ่อยมากครับ...

ประมาณว่า บ้านอยู่ชนบท  กลางทุ่งนาป่าเขา  ห่างจากบ้านข้างๆ ประมาณ 50 เมตร  คือแถวนั้นคนส่วนมากจะรับราชการครับ  กลางวันไม่มีคนอยู่  โจรมันคงรู้เลยมางัดได้อย่างสบายใจ

โดนไปประมาณ 6 ครั้ง ในรอบ 5 ปีครับ  ฮือๆ~

ตอนหลังเลยเอากระดาษแปะไว้  บอกว่า บ้านนี้โดนโจรขึ้นบ้านมา 6 ครั้งแล้ว  ของมีค่าไม่เหลือแล้วจ้า..  อยากเข้ามาก็ได้  แต่ไม่มีอะไรให้เอานะ  ยิ้มน่ารัก

ป.ล. ครั้งหลังสุดนี่ โจรมันได้แค่เงาะไป 2 โลครับ  แต่มันพังประตูซะยับเยิน  ค่าซ่อมแพงอ่ะ  ฮือๆ~

เปิดคลิินิกทำฟัน ที่จังหวัดเชียงใหม่นะครับ
---->  http://www.dentalita.com/  <----
 ฮือๆ~ เคยโดนมันยกจักยานไปทั้งคันเลยค่ะ
พึ่งซื้อมา2อาทิตย์ตอนวันเกิด  ฮือๆ~ ฮือๆ~

there are no regrets in life, just lessons . .
อย่ามัวแต่กังวลเรื่องงัดบ้านนะคะ เรื่องรถก็อีกหนึ่งปัญหาค่ะ ถ้าใครจอดรถไว้หน้าบ้านก็ต้องพึงระวังให้ดีนะคะ รถบ้านเราก็เคยโดนมาแล้ว2ครั้ง

ครั้งแรก : โจรจะเอาของในรถค่ะ มีเทคนิคด้วย กระจกด้านข้างคนขับแตกราบคาบ แต่สัญญาณไม่ดังค่ะ รู้มั๊ยคะมันทำได้อย่างไร เฉลยค่ะ มันใช้ไขควงค่อยๆข่วนๆกรีดๆกระจกจนร้าวและแตกทั้งหมดค่ะ ความพยายามสูงมาก และที่แน่ๆคือมือเบามาก สัญญาณกันขโมยไม่ดังค่ะ (ปกติถ้ามีอะไรเสียงดังเกิดกับรถสัญญาณจะดัง) ที่รู้ละเอียดก็เพราะจับหัวขโมยได้ และเขาสารภาพค่ะ เลยได้ของในรถคืน ของที่ได้คืนราคาไม่เท่าไหร่นะคะ แต่ค่าซ่อมรถนี่อ่วมค่ะ

ครั้งที่สอง : ไม่มีอะไรมากค่ะ มีคนสองคนเดินมาแล้วก็เดินเข้าใกล้รถทำอะไรไม่ทราบเสียงดังคลิ๊ก แล้วก็เดินไป นี่คือสิ่งที่กล้องวงจรปิดจับได้ ตอนเช้ามาดูรถ อ๊าวเวร! กระจกมองข้างหายไปทั้งสองข้างเลย ครั้งนี้จับหัวขโมยไม่ได้ค่ะ

ทำให้เราได้ข้อคิดว่า อย่าเก็บของมีค่าทิ้งไว้ล่อใจไอ้เข้บนรถ หน้ากากวิทยุของรถถ้ามันแพงมากก็ถอดเก็บก็จะดีนะคะ อันนั้นก็เป็นตัวล่ออย่างดีเหมือนกัน แล้วก็อย่าจอดรถในที่ลับหูลับตาคน คอยระแวดระวังให้ดีละกันค่ะ

งั้นถ้าจะจอดรถไว้หน้าบ้าน

ก็ถอดกระจกมองข้าง ออกด้วยนะคะ เดี๋ยวมันจะมาเอาไปอีก  (อิอิ)

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ก็ลองมาขึ้นบ้านตอนที่ตูอยู่ดูสิ
ก็ลองมาขึ้นบ้านตอนที่ตูอยู่ดูสิ
ตูจะไปตุ๋ยให้หมอบเลย

หลังที่ 5 แล้ว ที่หมู่บ้านเค้าไม่มีมาตรการอะไรให้เข้มงวดขึ้นเลยหรอ
หรือว่า เป็นแก๊งค์เดียวกัน!

ดีที่มันไม่เอาพี่ส้มกับป้าไปด้วย
หน้า: 1 [2] 3 4 5