หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: >> และแล้วก็เกิดกับตู T_T  (อ่าน 16650 ครั้ง)
เมื่อเช้ามืดที่ผ่านมา บ้านส้มโดนงัดประตูอัลลอยล์ค่ะ ในขณะที่กำลังปั่นเพื่อชาตินี่แหละ

ไม่ได้ยินเสียงมันแงะเลยให้ตายสิคะ  ตามรูปเลยค่ะ แหว่งๆออกไป   โวย

และภาพต่อมาก็คือ โคมไฟที่มันไขน็อต แล้วเอาไม่ออก ไว้ให้ตูดูต่างหน้า  โวย

และนี่คือโฉมหน้าคนเฝ้าหน้าด่าน

ตัวแรกไอ้ Mox ที่บ้านส้มเก็บมันมาเลี้ยง ดุได้ใจมาก แต่...........มรึงทำไมไม่เห่าเลยฟะ ฮือๆ~

ตัวที่สองเจ้า Nemo หมาบางแก้ว  ฮือๆ~ เกิดมาเพื่อเป็นมิตรกับคนทั้งโลก

ช่วงนี้สงกรานต์ระมัดระวังกันหน่อยนะคะ ทุกท่าน

ขโมยชุกชุมมากๆเลยค่ะ  มันแงะซะรั้วส้มมันแหว่งเป็นรูโบ๋ตรงกลาง

ส้มว่าคราวหน้ามันต้องมาเอาอีกแน่ๆค่ะ มาเอาแค่รั้วไม่เท่าไหร่

แต่ที่บ้านส้ม.....ส้มมักจะอยู่กับป้าที่คอยดูแล 2 คนเท่านั้น

ดังนั้น...จึงน่ากลัวมากว่ามันจะขึ้นบ้านแน่ๆ และไม่มีใครที่จะสามารถช่วยเหลือได้

แต่ก่อน..ส้มเคยคิดในแง่ดีนะคะ ว่าเออ..เอาไป เค้าอาจจะเอาไปเลี้ยงปากท้อง ครอบครัว

เรื่องแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รู้จริงๆค่ะ  หม่าม๊า รู้เลยของขึ้น ให้น้องกันมาไว้ที่บ้านส้ม

เพราะมันต้องมาอีกแน่ๆ เลยค่ะ  กะเล่นตะกั่วฝังไส้ พอดีส้มแม่นปืนซะด้วย ยิ้มน่ารัก

กะอีแค่ประตูอัลลอยล์ มันจะขายได้กี่ตังค์กันคะ ยิ้มน่ารัก ถ้าเทียบกับชีวิตมันเนี่ย

สงกรานต์ก็ปิดบ้าน ล็อคประตูให้ดี อย่าเที่ยวเพลิน ทิ้งเด็กและคนชราอยู่บ้านตามลำพังนะคะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ถือว่าโชคดีนะคะ

บ้านกิพ มันหลุดอ่ะ ประตูรั้ว ถ้าอยากเอาก็ยกไปได้เลย - -"
น่ากลัว

พี่ส้มขรา

:25:ถ้ามันมาอีก เป่าขมองมันเลยนะคะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ดีนะ มันไม่ยกน้องส้มไป

กาก

อยากให้มันมายกใจจะขาด

แต่คงบอกให้มันคิดดีๆก่อน

ยกไปแล้วอย่าให้ส้มรอดกลับมานะคะ

ไม่ใครก็ใครต้องตายไปข้างนึงเท่านั้นเองค่ะ ยิ้มน่ารัก

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พี่ส้มโชคดีแล้วค่ะ บ้านหมีเคยโดนงัด (ตอนวันเกิดอิ่มด้วย  ฮือๆ~ )
มาตอนที่ไม่อยู่ค่ะ  โดนยกทีวี เครื่องdvdของพ่อ พร้อมรีโมต แล้วบ้านก็โดนค้นกระจายเลยค่ะ
โดยเฉพาะห้องหมี โดนค้นชนิดที่ว่า "หมด" ทุกอย่างเลยค่ะ

แล้วโจรก็เจอกุญแจสำรองอันเก่า มันเลยพยามจะไปงัดห้องพ่อกับแม่ต่อค่ะ แต่งัดไม่ได้
แล้วมันก็จากไป...

น่าเจ็บใจจริงๆห้องหมีไม่มีอะไรหายเลย ใช่ซี่ห้องชั้นไม่มีอะไรน่าเอานิ เชอะ  ชิ

ฮ่าๆ ฮือๆ
ผมอยู่คอนโดครับ เหตุการงัดแงะเจอประจำ
ประตูผมเลยต้องติดเหล็กดัดแล้วก็ล็อกกุญแจสองชั้น

กะว่าไม่ให้คนในออกและคนนอกเข้า
ไฟไหม้ กุญแจหาย ตูตายแน่  ไอ้มืดหมี

[ FACT HOSTING ] [ บ้านโฮมฮัก ]
Today you , Tomorrow me.
เฮ้ยยย..จริงเด่ะคะ

น่ากลัวอ่ะ ดีนะน้องหมี ที่ไม่มีใครโดนทำร้าย ทำให้ส้มนึกถึงข่าวที่มีวัยรุ่นไปขโมยขึ้นบ้าน

รองผู้กำกับตำรวจภาค 2 แล้วไปเจอพ่อแม่เค้าเข้า มันกระทืบซะตายเลย คนแก่อายุ 60 กว่าๆทั้งคู่

ตอนนี้จับได้แล้ว คาดว่าคงไม่รอด ไปฆ่าพ่อแม่ตำรวจระดับบิ๊กซะด้วย

แต่เราคนจนตาดำๆ เวลาโดนทีคงไปทำอะไรมันไม่ได้  เอือม

ลืมเล่าต่อว่า ไปแจ้งตำรวจค่ะ (ไม่อยากบอกเลยว่า สน.โชคชัย)
กล่าวจะมาก็ช้า
มาถึงยังมาทำลาย ลายนิ้วมือโจรอีก (เวรแท้ๆ)

แล้วพอไปลงบันทึกประจำวันเหมือนไปเล่าเรื่องให้เค้าฟังเฉยๆคะ
แถมพอพ่อไปติดต่อว่าคืบหน้ายังไงบ้าง ผลที่ได้รับกลับมาคือ

สมุดบันทึกประจำวันหายค่ะ

ปลงซะ...  ฮือๆ~

ฮ่าๆ ฮือๆ
ที่บ้านดาโจรมันมาตอนกลางวัน
ตอนที่ไม่มีใครอยู่
งัดบ้านไม่ได้
มันเลยขโมยรองเท้าไป

แม่ง อะไรมันก็เอาจริงๆ ง่ะ

บ้านไม่เคยโดนงัด + ไม่อยากโดนด้วย  เอือม

ยังไงก็ระวังกันนิดนึงนะคะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ไม่เคยโดนแฮะ แล้วก็ไม่อยากโดนด้วย ง่ะ

(ที่ไม่เคยเพราะ ไม่มีปัญญาอยู่บ้านที่ติดอัลลอย)

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ก็ได้แต่อย่าประมาทล่ะนะ มีอะไรล็อกก็ล็อกซะให้หมด  โวย

แต่อย่าลืมที่วางกุญแจละกัน

บ้านผมก็ล็อกซะสามสี่ชั้น เปิดที เหนื่อย  เฮ้ย!?

. . .

ต้องมีเพื่อนเป็นตำรวจหรือตีสนิทกับตำรวจไว้บ้าง น่าจะดีนะครับ

(เอ..หรือใช้พี่แอนดี ก๊วนทหาร...  (อิอิ))

หัวใจยังคงเต้นอยู่...ฉันยังคงมีชีวิต
อ๊ะ บ้านผมอยู่ติดแฟลต ตร นี่หว่า มิน่า  ง่ะ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
บ้านผมไม่เคยโดนของในบ้านนะ แต่เคยโดนพวกต้นไม้ในสวน

แต่ตอนนี้ไม่มีใครกล้ามาตอนกลางคืน (2 ทุ่มเข้าบ้านกันหมด หลังจากนั้นก็เมืองร้าง ใครเดินออกมากลางคืนจะต้องสงสัยเป็นพิเศษ)

หน้า: [1] 2 3 4 5