หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องฟ้อนท์ DSE หน่อยคับ  (อ่าน 5584 ครั้ง)
คือผมจะออกแบบโลโก้เพื่อการค้า  ผมใช้ฟอนท์ DSE MaiThai ไม่ทราบว่า ผมจะละเมิดลิขสิทธ์หรือป่าวคับ  ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคับผม
ผมไม่แน่ใจะเท่าไหร่นะครับ แต่คิดว่าน่าจะะเมิด ถ้าเราเอามาทำเป็นโลโก้แบบจะๆ เลย
คือประมาณว่าเอาแต่ฟ๐นต์เขามา ไม่มีออกแบบเพิ่มเติมเลย
ทางที่ดี หาดีไซน์เก๋ๆ มาใช้ร่วมกับฟ๐นต์นั้นๆ น่าจะดีกว่าเอามาทั้งดุ้นเลยครับ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เผยแพร่ ทำซ้ำ ดัดแปลง เพื่อการค้า
มันละเมิดหมดไม่ใช่รึ?

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เพื่อความปลอดภัย ก็ create outline แล้วดัดซ้าย ดัดขวา ทุกกระบวนท่าเลย
บีบระยะห่างของตัวหนังสือก็ได้
ถ้าเจ้าของมาเจอ ก็ถามเค้าไปว่า
ฟ๐นต์เฮีย ห่าง หรือแคบ แบบนี้เหรอ ไม่ใช่ม้าง?
เจ้าของจะอึ้ง แล้วเดินจากไป  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
แล้วก็จะมาอีกที แต่งานนี้พาตำรวจมาด้วย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ครับ
หน้า: [1]