หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง โลโมของหมอกิพ  (อ่าน 65306 ครั้ง)
lomo ถ้าตังค์ไม่หนาก็อย่าไปเล่นเลยครับ
เวลาอัดรูปออกมาเป็นสีดำหมดเลยมันอยากโดดตึกซัก 5 ชั้นนะครับ

ถ่ายดิจิตอล ไม่ก็ลองกล้องฟิล์มดีกว่าครับ

เอามั่ง
ก็ล้างมาดูก่อนสิคะ  โวย
จะสั่งอัดเลยทำไม - -"
หมอกิ๊พ ใช้ฟิมล์อะไรดี
เล็ง E100 VS  กรี๊ดดดดด

(เห็นเค้าบอกว่าสีจัด)

//ถ้าจะถ่ายขาวดำใช้ฟิมล์อะไรดีคะ

///ได้กล้องวาสลีนแล้ว จะเอาไปถ่ายตอนเล่นสงกรานต์  ฮี่ๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
lomo ถ้าตังค์ไม่หนาก็อย่าไปเล่นเลยครับ
เวลาอัดรูปออกมาเป็นสีดำหมดเลยมันอยากโดดตึกซัก 5 ชั้นนะครับ

ถ่ายดิจิตอล ไม่ก็ลองกล้องฟิล์มดีกว่าครับ

ปรกติ ร้านเค้าจะไม่อัดให้ครับถ้าดำหมด
ก็ล้างมาดูก่อนสิคะ  โวย
จะสั่งอัดเลยทำไม - -"

แต่ก็นั่นแหละ ถ้าเจอร้านเลวๆ มันก็อัดมาเก็บตังค์เรา  ง่ะ

สรุปแล้วแต่ จริยธรรมของร้านกับความชอบ ส่วนตัว
เล่นฟิลม์ ต่อภาพมันแพงกว่าอยู่แล้ว

แต่คนก็ไม่จำเป้นต้องกินข้าวครบห้าหมู่ทุกมื้อนี่  เจ๋ง

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เคยมีรุ่นพี่ซื้อกล้องโลโมมาถ่ายเล่น
เห็นว่าวันนั้นไม่ได้ใส่ฟิล์ม...  ง่ะ

เอามั่ง
หมอกิ๊พ ใช้ฟิมล์อะไรดี
เล็ง E100 VS  กรี๊ดดดดด

(เห็นเค้าบอกว่าสีจัด)

//ถ้าจะถ่ายขาวดำใช้ฟิมล์อะไรดีคะ

///ได้กล้องวาสลีนแล้ว จะเอาไปถ่ายตอนเล่นสงกรานต์  ฮี่ๆ

E100 VS ไม่รุเหมือนกันไม่เคยใช้ ยิ้มน่ารัก
ต้องลองเองน่ะ ขึ้นกะแสง กล้อง ฟิล์ม ร้านที่ล้าง น้ำยาที่ล้าง
แต่เพิ่งซื้อ elite 100 มา ถูกที่สุดในร้านแล้ว

ขาวดำไม่เคยเลยค่ะ
มีคนบอกให้ใช้ฟิล์มโหลด(เป็นฟิล์มแบ่งขาย ราคาถูกโคตรๆ ไม่มียี่ห้อ)

มีคนจะขายฟิล์มหมดอายุ น้องนานาเอาไม๊พี่สั่งเผื่อ
เป็นฟิล์มไสลด์ konica 400 ม้วนละ 30 บาทเอง แต่มันหมดอายุไปครึ่งปีแล้วละ
สียังสดใช้ได้อยู่

// อื้มแล้วก็ถ้าใช้ E 100 VS ระวังมันจะมืดนะ
ต้องถ่ายที่แดดจัดๆหน่อยนะจ๊ะ ไม่งั้นต้องขยับ iso เป็น 200 หรือ 400 นะถึงจะชัวร์
(แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเจ้าวาสลีนมันจะต้องการแสงเยอะอย่าง SS ของพี่รึเปล่า)

เผื่อกี่ม้วนดีจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2006, 20:39 น. โดย StaywithMe » บันทึกการเข้า
 :25:เผื่อหน่อยก็ดีค่ะหมอ
ขอบคุณค่ะ  ยิ้มน่ารัก

หาเจอละ กล้่องทีั่่เล่นเกมส์ได้มา
พรุ่งนี้จะลองใช้ดู ไม่รู้ว่าจะเวิร์ครึเปล่า
เป็น สี่เลนส์แบบพี่แตน  เกย์ออก

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
โอ้วส์ กระจู๋นี้สกอลล์เมาส์ได้มันจริงๆ  กรี๊ดดดดด
หมอกิ๊ฟ ฝากซื้อด้วยได้เปล่าจ๊ะ  กรี๊ดดดดด

ภาพที่ไปถ่ายวันนั้นล้างออกมาแล้วละ ปรากฎว่า เจ๊งระเบิด  ฮือๆ~

ติดแค่ 22 ภาพเอง

นานๆ จะเข้ามาที
โอ้วส์ กระจู๋นี้สกอลล์เมาส์ได้มันจริงๆ  กรี๊ดดดดด
เช้ยเชย เดี๋ยวนี้เขาล้างดาวกันแล้วครับ ยิ้มน่ารัก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 ฮิ้ววว
ล้างดาวสนุกมั้ยเคน  ฮี่ๆ

เชยทั้งคู่เลยต้องนี่!!

และ

แต่เคนพยายามให้เราล้างดาวสนุกมั้ย กร๊าก
กล้องโฟจะดีกว่ากล้องวาสลีนนะคะ จากที่เคยอ่านมา 2ตัวนี้ต่างกันที่กลไกข้างในค่ะ
แต่กรอบนอกเหมือนกัน

ตอนนี้ใช้โดฟถ่ายอยู่ค่ะ แต่ยังถ่ายไม่หมด
อยากเห็นภาพจาก 4 ช๊อตของหมอกี๊ฟกับพี่แตนค่ะ
แล้วเรื่องฟิมล์แนะนำ โกดัก elite chorome ค่ะ สีแสบไส้มากๆ

ถ้าเอาขาว-ดำ ต้อง kodak professional t-mak ค่ะ

แต่ 2 ตัวนี้ราคาแพงพอตัวเหมือนกัน  ยิ้มน่ารัก

ฮ่าๆ ฮือๆ
กล้องโฟจะดีกว่ากล้องวาสลีนนะคะ จากที่เคยอ่านมา 2ตัวนี้ต่างกันที่กลไกข้างในค่ะ
แต่กรอบนอกเหมือนกัน

ตอนนี้ใช้โดฟถ่ายอยู่ค่ะ แต่ยังถ่ายไม่หมด
อยากเห็นภาพจาก 4 ช๊อตของหมอกี๊ฟกับพี่แตนค่ะ
แล้วเรื่องฟิมล์แนะนำ โกดัก elite chorome ค่ะ สีแสบไส้มากๆ

ถ้าเอาขาว-ดำ ต้อง kodak professional t-mak ค่ะ

แต่ 2 ตัวนี้ราคาแพงพอตัวเหมือนกัน  ยิ้มน่ารัก

แล้วตัวไหนภาพมั่วมากกว่าล่ะจ๊ะ
อิอิ  ตอนนี้ไม่มีโดฟขายแล้ว ยังไงพี่ก็ต้องกัดฟันซื้อวาสลีน

ดูรูป 4 ชอตที่จู๋รูปมีตเลยจ่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 17