หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง โลโมของหมอกิพ  (อ่าน 65295 ครั้ง)
ไม่ได้เล่นกล้องเล้ยยยยย

ไม่รู้เรื่องซักนิด  ง่ะ
โดฟหมดแล้วค่ะ
วาสลีนหาได้ทั่วๆไป วัตสัน บูทส์ค่ะ

ถ้าใครยังไม่มีตังซื้อกล้อง ลองหากล้องใกล้ตัวมาแล้วทำตามกฏพวกนี้ดุนะคะ
แค่นี้ก็ถ่าย LOMO ได้แล้ว
http://www.lomomagazine.com/index.php?option=com_content&task=view&id=26&Itemid=41
ราคาล่ะ  ฮิ้ววว
พอดีโลชั้นหมดพอดี ใช้วาสลีนอยู่อ่ะ
เหมือนมีใครบอกว่าใช่วาสลีนแล้วขนจะขึ้นเร็ว หน้าแตก
ราคาล่ะ  ฮิ้ววว
พอดีโลชั้นหมดพอดี ใช้วาสลีนอยู่อ่ะ
เหมือนมีใครบอกว่าใช่วาสลีนแล้วขนจะขึ้นเร็ว หน้าแตก

มันแถมกะครีมกันแดดค่ะ โวย
365 ถ้าที่วัตสันมันเหลือ 315 มั๊ง - -

ดูหน้าตาของสองอันนี้ดิ เหมือนกันเด๊ะเลย - -"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2006, 15:24 น. โดย StaywithMe » บันทึกการเข้า
อ้าวเหรอ 300 กว่าบาทเอง น่าลองๆ
ถ้าซื้อมาแล้วใครจะใช้ครีมกันแดดมาขอนะ ตูไม่ได้ใช้อยู่แล้ว
 กร๊าก
 :42:มีคนใช้ครีมแล้วค่ะ
ถ้าพี่จำได้ เย็นๆจะได้กล้อง  (อิอิ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ม...มะ...มันคืออะไร ง่ะ
ไม่ได้เล่นกล้องเล้ยยยยย

ไม่รู้เรื่องซักนิด  ง่ะ

หลังหลังมานี่ ตูก็เริ่มไม่รู้เรื่องแล้ว ว่ะ ห่าโอ ง่ะ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เดี๋ยวซื้อมาต้องขอคำแนะนำจากหมอกิ๊พหน่อยแล้ว  (อิอิ)
เดี๋ยวซื้อมาต้องขอคำแนะนำจากหมอกิ๊พหน่อยแล้ว  (อิอิ)

เพิ่งตะลุยอ่านเวบที่เกี่ยวกะโลโมมาได้อาทิตย์เดียวเองค่ะ อาจจะไม่รู้อะไรมากเท่าไหร่

สรุปสั้นๆให้ว่าถ้ามีตังก็อยากเล่นก็ไปหามาเล่นให้เหมาะกะตังที่มี
เพราะว่ากิพเองอยากได้ lomo รัสเซียมากแต่มันตั้ง 8000 ก็เลยต้องเอาไอ่ made in china มาเล่น

แต่ถ้าไม่มีตังก็ง่ายมากค่ะ
Don't Think just shoot!

ลืมทฤษฎีถ่ายภาพ แล้วมาสนุกกันดีกว่าค่ะ ยิ้มน่ารัก
เดี๋ยวจะลองเล่นดู

(แปล : อย่าคิด! ยิงไปเลย@!)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
อย่าลืมนึกถึงสตางค์คุณพ่อคุณแม่เวลาล้างด้วยนะครับ  กร๊าก

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ก็ซื้อวาสลีนมาเล่นดูก่อนไง สนุกกับมันมากแล้วค่อยไปถอยตัวหนักๆมา ปลื้ม
ขอราคาล้างรูปอีกทีค่ะ ล้างแบบถูกสุดๆนี่ยังไงคะ
ค่าอัด 30-40 บาท ล้างก็ รูปละ 4 บาท จัมโบ้
ส่วนเรื่องร้านแถวไหนล้างสวยนั้น เถียงกันต่อเอง.. เกย์แอบ

ล้าง 30 บาทค่ะ ล้างธรรมดา
อัด แถวเซนทรัลลาดพร้าว มันรูปละ 3 อ่ะแถมซีดีด้วย

หรือถ้ายังไม่อยากอัดกลัวเปลือง ล้างและแสกน
แสกนน่าจะราวๆ 50 บาทมั๊ง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 17