หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง โลโมของหมอกิพ  (อ่าน 65308 ครั้ง)
เฮียป๋วยน่าจะรู้เรื่องกล้องดี

ไม่รู้หายไปไหนแล้ว  หน้ามึน

. . .

แต่ถ่ายแล้วต้องเอาฟิล์มไปล้าง ที่ร้านเขาจะรู้ไหมว่าเราตั้งใจถ่าย ไม่ได้ถ่ายเสีย  โห

(ไม่ได้ท้องเสีย...เกี่ยวกันไหม)

. . .

หัวใจยังคงเต้นอยู่...ฉันยังคงมีชีวิต
ร้านไหนไม่รู้ ก็อย่าไปล้างเลยครับพี่น้อง

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ตะก่อนเคยเอาฟิล์มสไลด์งานไปล้างที่ร้าน

เด็กมันล้างมาแบบเนกาทีฟมาให้เฉยเลย

เจ็บแค้นมาก  ฮือๆ~

(ตอนนี้มานึกได้ว่า จริงๆต้องเรียกเอาฟิล์มคืนฟรี 1 ม้วนแถมล้างฟรีด้วย...เสียค่าโง่เลยตรู)

. . .

หัวใจยังคงเต้นอยู่...ฉันยังคงมีชีวิต
กล้องสีเขียวเหลือบๆ ด้วย  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
กล้องโลโม นี่ใช้กล้อง รัสเซีย ปล่าวครับ ???

ต้นกำเนิดมาจากรัสเซียค่ะ
ตัวlomo จริงๆเลยนะ

ส่วนสไตล์ lomo นี่ ใช้กะกล้องอะไรก็ได้ค่ะ
เพราะตัวที่กิพใช้ถึงมันจะเป็นกล้องเมดอินไชน่า แต่มันก็ถ่ายโลโม่ได้

เตะเข้าจู๋เหอะ

ราคาประมาณเท่าไหร่หรอจ้ะ

ที่หมอกิ๊พซื้อมาน่ะ

เคยมีแบบ แตน อันนึงเหมือนกัน

ตอนนั้นซื้อมา 200 กว่าบาท หายไปแล้ว

ของกิพ 2400 ค่ะ
แต่เข้าใจว่า 200 เรียกว่ากล้องทอยค่ะ (toy)
ถ่ายได้เหมือนกัน คุณภาพต้องลุ้นล่ะค่ะ

ตะก่อนเคยเอาฟิล์มสไลด์งานไปล้างที่ร้าน

เด็กมันล้างมาแบบเนกาทีฟมาให้เฉยเลย

เจ็บแค้นมาก ฮือๆ~

(ตอนนี้มานึกได้ว่า จริงๆต้องเรียกเอาฟิล์มคืนฟรี 1 ม้วนแถมล้างฟรีด้วย...เสียค่าโง่เลยตรู)

. . .
ล้างครอสแบบนี้ ก็ต้องออกมาสวยแน่ๆเลยค่ะ
ตั้งแต่เกิดมาเพิ่งเคยเห็น จริง ๆนะ

(จะว่าเชยก็ได้  ฮือๆ~)

แปลกดี ถ่ายออกแล้วแล้วมันให้ความรู้สึกอีกแบบ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ตั้งแต่เกิดมาเพิ่งเคยเห็น จริง ๆนะ

(จะว่าเชยก็ได้ ฮือๆ~)

แปลกดี ถ่ายออกแล้วแล้วมันให้ความรู้สึกอีกแบบ

แบบว่าลุ้น ว่าจะเหนื่อยฟรีหรือเปล่า หรือครับ

เจ็บแค้นมาก ฮือๆ~

. . .

เผาร้านเลยครับ :)

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ถ้าใช้ฟิล์มสไลท์แล้วล้างแบบธรรมดา สีมันจะจี๊ดจ๊าดกว่าปกติอะ เราชอบนะมันสวยดี  กรี๊ดดดดด

นานๆ จะเข้ามาที
สอนเล่นมั่ง ราคาก็ไม่แพงมาก น่าสนุกดีออก
ไว้ตังเหลือจะไปถอยมาเล่นอีกสักตัว
 (อิอิ)

cross process = ถ่ายสไลต์ ล้างธรรมดา จะได้ภาพสีประมาณนี้ ไม่เหลืองก็เขียวครับแล้วแต่สภาพแสง แสงมากได้เหลือ แสงน้อยได้เขียว ถ้าทิ้งฟิล์มให้หมดอายุก่อน (ประมาณ 2ปี) จะเขียวกว่านี้อีก

อ้อ สำหรับ LOMO อันล่างผมใช้สไลด์ iso 100 ถ่าย บอกเค้าว่าช่วยล้าง push 2 Stop (จะได้เป็น 400 เกรนภาพจะเพี้ยนๆหน่อย) ซึ่งไม่ค่อยมีร้านที่จะทำไอ้แบบนี้มากนัก บางร้านบอกไม่รับ จะทำให้ภาพคนอื่นเสีย หรือ push ไม่เป็นก็มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2006, 15:04 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
lomo นี่ต้องขอบดำๆใช่มะครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
สีจัดๆ ล้างฟิล์มต้องลุ้นด้วย  ฮิ้ววว
เพิ่งรู้ว่ายิ่งดำคือยิ่งเท่ เอือม

โลโม่ โฟโต้ ชอป

http://topicstock.pantip.com/camera/topicstock/O3545038/O3545038.html

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส

สวนหลวง ร.๙  (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 17