หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง โลโมของหมอกิพ  (อ่าน 65305 ครั้ง)
 กรี๊ดดดดด กล้องเจ๋งอะหมอกิพ  ขอรายละเอียดหน่อยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:25 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
มันมี 4 เลนส์ จบ

ปั่นได้ค่ะ  (แจ๋ว แจ๋ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:25 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อ๊ะลืม เอาเวบไทยไปก่อนนะ
http://www.lomothai.com

ตัวที่กิ๊พใช้อยู่
เป็นแบบ 4 ตา
มันจะถ่าย 4 ชอตเรียงกัน จะตกประมาณชอตละ 2 วินาทีค่ะ
รูปจะออกมาเรียงกันแบบนี้
[][][][]

เป็นกล้องที่ค่อนข้างจะเห็นแก่ตัว
คือ ปรับอะไรไม่ได้ ต้องอาศัยแดดแรง แล้วกดเลยค่ะ

ตัวที่พี่แตนใช้อยู่(ที่เอาไปวันนั้น)
คล้ายกันค่ะ แต่ 4 ชอตของพี่แตน มันจะเรียงอีกแบบค่ะ
[][]
[][]
ของพี่แตนจะเรียงงี้ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:26 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า
อยากได้โลโม่ อ้ะ  ชิ

แต่ไม่มีตังล้างฟิล์ม  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:26 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า

แพงมั้ย หมอกิพ
กะลังเก็บตังอยู่ ได้ 200 และ
ยังไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปทำอะไร  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:27 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
อีกอย่างนะ กล้องตัวนี้ เวลาถ่ายต้องใช้ ฟิลม์ 35 มม
ที่มีความไวแสงอย่างน้อย 200 ขึ้นไป
(แต่กิฟ บอกว่าบางที 400 ยังมืด T  T)

มันสนุกตรงที่ลุ้นว่าจะเสียตังค์ค่าฟิลม์ฟรี หรือเสียประสบการณ์ที่อยากบันทึกไว้เ้หรือเปล่า
กับการที่เราได้เห็น วิวที่เราไม่เห็นในรูเลนส์

อ๊ะ บางรุ่นใส่ ฟิลเตอร์ได้ด้วยนะ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เอารูปมาแปะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:27 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า
400 ยังไม่เคยลอง แต่ก็มีโอกาสมืดนะ คนขายขู่มา

เซตนี้ 200 ยังมืดดับไปหลายรุปทั้งๆที่วันนั้นก็เเดดแรง

ราคาตัวนี้ก็ 2400 ค่ะ
ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย
ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย ย้าย ไม่ย้าย

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4244.0.html

..............???
400 ยังไม่เคยลอง แต่ก็มีโอกาสมืดนะ คนขายขู่มา

เซตนี้ 200 ยังมืดดับไปหลายรุปทั้งๆที่วันนั้นก็เเดดแรง

ราคาตัวนี้ก็ 2400 ค่ะ   ฮือๆ~

ซื้อ digital ที่ถ่ายรัวได้ดีกว่าครับ แล้วตัดใน ps เอา  เกย์แอบ (อิอิ)

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
กล้องดิจิอรถ่ายรัวบ่ได้  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เคยเล่นเกมส์ได้แบบของพี่แตนมาตัวนึง
เป็นของโค้ก แต่ไม่รู้ว่าใช้ยังไง
เพราะไม่รู้เรื่องเลยตอนนั้น
เปิดกล้องออกมาดูก็งงแล้ว เพราะเลนส์มันแปลกมาก

ตอนนี้กล้องนั้นไปอยู่ไหน  ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:29 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า

ไม่ย้ายค่ะ
ไม่เกี่ยวกันค่ะ

PS ทำ vignett(สะกดถูกเปล่า) ไม่ไหวมั๊งคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:29 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า
กล้องดิจิอรถ่ายรัวบ่ได้  หมีโหดดดด

s5500 ที่ถือๆไปกันน่ะ ถ่ายได้ทุกตัวแล้ว หมีเอ๊ย  ง่ะ

ไม่ย้ายค่ะ
ไม่เกี่ยวกันค่ะ

PS ทำ vignett(สะกดถูกเปล่า) ไม่ไหวมั๊งคะ

แปลว่าไรหรือกิฟ โชวเคส หน่อย งง

ใช่ทำกรอบรึเปล่า
อธิบายไม่ถูกเหมือนกัน
เคยทำในห้องมืด
ล้างรูปขาวดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2006, 22:30 น. โดย มะนุช » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 17