หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 17

ผู้เขียน หัวข้อ: กล้อง โลโมของหมอกิพ  (อ่าน 65317 ครั้ง)
ถ่ายได้ดีเลยค่ะ ยิ่งใช้ฟิล์มสไลด์จะได้ภาพที่สวยงามไม่แพ้ภาพที่ตกแต่งด้วยโฟโต้ชอปเลย

หาดูภาพจากกล้องโดฟไปตามพันทิพค่ะ  ปลื้ม

ฮ่าๆ ฮือๆ
ต้องฟิล์มหมดอายุตามกระทู้ข้างบนรึเปล่าคะ
แล้วค่าล้างรูปอีก ง่ะ
เธ•เน‰เธญเธ‡เธŸเธดเธฅเนŒเธกเธซเธกเธ”เธญเธฒเธขเธธเธ•เธฒเธกเธเธฃเธฐเธ—เธนเน‰เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™เธฃเธถเน€เธ›เธฅเนˆเธฒเธ„เธฐ
เนเธฅเน‰เธงเธ„เนˆเธฒเธฅเน‰เธฒเธ‡เธฃเธนเธ›เธญเธตเธ ง่ะ

ฟิล์มสไลด์ล้างครอสก็ได้
ค่าฟิล์มร้อยกว่า ล้าง 30 อัด 100 นึง อิอิ
เล็งๆอยู่เหมือนกัน หื่น

http://www.tarad.com/fotoguffy
หายไปนานนะพี่ต้อง  พลาดมีทเลยล่ะซี่  เกย์แอบ

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ของโฟโต้กัฟฟี้ น่าซื้อมากเลยค่ะ แต่ก็ไม่มีตัง

ฮือๆ~

ฮ่าๆ ฮือๆ
หายไปนานนะพี่ต้อง  พลาดมีทเลยล่ะซี่  เกย์แอบ

ในขณะที่มีท ตูนั่งอยู่หน้าคอมที่ทำงาน ฮือๆ~
 (อิอิ)

มาสมน้ำหน้าครับ  เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
เออ เหนมีหลายคนบอกว่ามีกล้องโดฟนี่นา
ขอซื้อต่อมั่งดิ ใครมีไม่ได้ใช้อ่ะ ซื้อราคาเต็มเลยก็ได้จะเอาไปดำน้ำน่ะ

หรือใครเสียดายไม่อยากขาย ขอยื้มไปดำน้ำหน่อยสิ  กรี๊ดดดดด
 กรี๊ดดดดด
อยากได้กล้องโดฟ  ฮือๆ~

//แม่จะไปซื้อครีมกันแดดของวาสลีน กล้องวาสลีนเป็นไง ดีมั้ยคะ  ฮี่ๆ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
กรี๊ดดดดด
อยากได้กล้องโดฟ  ฮือๆ~

//แม่จะไปซื้อครีมกันแดดของวาสลีน กล้องวาสลีนเป็นไง ดีมั้ยคะ  ฮี่ๆ

ไม่รุ้แฮะ บางคนก็ว่าโดฟดีกว่า บางคนก็ว่าเหมือนกัน
แต่เท่าที่ดูรูปแล้ว หน้าตามันเหมือนกันเลยแฮะ แต่วาสลีนแพงกว่า(เพราะครีมกันแดดมันแพงกว่า)
ถ้าหาโดฟไม่ได้ก็คงซื้อวาสลีนแล้วล่ะ
ชักจะสนใจกล้องโลโมแล้วสิ

แล้วกล้องวาสลีนมันเป็นแบบเลนส์เดียวใช่มั้ยคะ

มีขายอยู่ตอนนี้เลยเหรอ กล้องวาสลีน/กล้องโดฟ น่ะ
 :42:ขอกล้องวาสลีนได้แล้วค่ะ
พี่จะเอาครีมมันพอดี  ยิ้มน่ารัก

มีขายอยู่ตอนนี้เลยเหรอ กล้องวาสลีน/กล้องโดฟ น่ะ
โดฟหมดแล้วค่ะ
วาสลีนหาได้ทั่วๆไป วัตสัน บูทส์ค่ะ

ถ้าใครยังไม่มีตังซื้อกล้อง ลองหากล้องใกล้ตัวมาแล้วทำตามกฏพวกนี้ดุนะคะ
แค่นี้ก็ถ่าย LOMO ได้แล้ว
http://www.lomomagazine.com/index.php?option=com_content&task=view&id=26&Itemid=41
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 17