หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ไทยในภาพนี้ชื่ออะไร  (อ่าน 6604 ครั้ง)
ฟอนต์ไทยในภาพนี้ชื่ออะไรครับ? ใครเป็นเจ้าของ? หาได้จากไหน? ชื่อราคาเท่าไหร่?

(เป็นฟอนต์นะครับ แน่ใจไม่ใช่ภาพหรือลายเส้นที่เขียนขึ้นเอง)

อย่าตอบว่าให้ไปโพสไว้ที่ dafont อีกหล่ะ... ครั้งที่แล้วไม่มีใครตอบได้สักคน ครั้งนี้ก็แล้วใหญ่เป็นฟอนต์สัญชาติไทย ฝรั่งไม่รู้จักแน่ๆ
สวยแฮะ แต่ไม่รู้จัก

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
โอ้แม่เจ้า  โห

เกิดมาจากท้องพ่อท้องแม่ไม่เคยพบเห็น

งานนี้ขอบายครับ  ง่ะ
....แถมมากับแผ่นฟอนต์ หรือโปรแกรมฟอนต์รึเปล่าครับ เคยเห็น..

กำลังโหลดข้อมูล .....
รอหลังสงกรานต์นะครับ

รอให้ยักษ์มันมาตอบครับ

S♥NE - Goguma
อืม ... เป็นฟอนท์จริง ๆ ด้วย แต่ไม่รู้ฟอนท์อะไร สงสัยเขาทำไว้ใช้เองไม่ได้เผยแพร่ (มั้ง)  *

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
ผมลองไปค้นฟอนต์ดูในเครื่องหมดแล้วครับ
ทั้งตระกูลหมู ple ks cs cl
ไม่มีเลยครับ

คงเป็นอย่างที่นายพลว่าไว้แหงมๆ  *
คือผมเห็นมันในหนังสือแจกในงาน OTOP ที่เชียงรายครับ พลิกดูในหนังสือแล้วปรากฎว่าออกแบบและพิมพ์โดยโรงพิมพ์ไหนก็ไม่ทราบได้ แต่คาดว่าไม่น่าจะเป็นโรงพิมพ์แถวๆ เชียงรายและเชียงใหม่แน่ เพราะผมรู้จักโรงพิมพ์แถวนี้เกือบทุกโรงพิมพ์

ใครพอหาที่มาที่ไปได้บ้างครับ คือผมสนใจจะซื้อครับ (ซื้อแบบมีลิขสิทธิ์นะหรือใจดีให้ฟรีก็ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ) ยิ้มน่ารัก
ย้วยดีครับ
แต่ไม่เคยเห็นเหมือนกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]