หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้สึนามิ  (อ่าน 5153 ครั้ง)
คือตูว่าจะบอกนานแล้ว แต่ขี้เกียจ  ง่ะ
แต่เอาเถอะ บอกช้าดีกว่าไม่บอก
(หลายคนคงทำวิธีนี้นานแล้ว)

วิธีนี้จะทำให้แก้ได้เร็วกว่าวิธีนั่งแก้ทีีละตัวนะครับ

ขั้นแรกเปิด InternetExplorer ก่อนครับ (โปรแกรมอะไร ชื่อยาวฉิบเป๋ง)
จากนั้นหาข้อความที่คิดว่ามีประโยชน์ และจรรโลงสังคม (ข้อนี้ยากที่สุด)

(ในภาพ คุณทัชชี่คือเหยื่อของเราครับ)

จากนั้น Copy ข้อความนั้นมา แล้วเอาไปวางใน Notepad นะครับ
แล้วจากนั้นไปที่เมนู Edit --> Replace...

ตรง Find what ครั้งแรกให้ใส่ตัวอักษรว่า

฿ (copy ลงไปวางเ้ท่านั้น ห้ามพิมพ์เอง)

แล้วตรง Replace With ให้ใส่ว่า

(ดูภาพตัวอย่างข้างล่าง)

พอเสร็จแล้วก็กด Replace All ครับ จากนั้นก็รอ

เสร็จขั้นตอนแรก จากนั้นทำเหมือนกันต่อ

ตรง Find what ให้ใส่ตัวอักษรว่า

๿ (copy ลงไปวางเ้ท่านั้น ห้ามพิมพ์เอง)

แล้วตรง Replace With ให้ใส่ว่า

แค่นี้ก็จะได้ข้อความที่แก้เสร็จแล้วครับ
แล้วก็เอาสิ่งที่ได้ ไปแก้เท่านั้นเอง
ปั่นกันเหนื่อยๆ ก็ช่วยๆกันทำมาหากินหน่อยนะครับ

สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2006, 23:04 น. โดย ooooo » บันทึกการเข้า
+1 ค่ะ
 :22:เดี๋ยวจะช่วยกู้นะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มันมี ญ ด้วยนะ

ขอบคุณค่ะ ยิ้มน่ารัก
(+1)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แล้ว ฝ / ๐ / ญ / ฐ / (มีอีกเยอะ) ล่ะ

ตูว่าใช้หมาแก้ก็สะดวกดีนะ กด Ctrl+ขวา เปลี่ยนเอาเลย
แถมได้อ่านทั้งโพสต์ด้วย เหมือนย้อนกลับมาฮา กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออ จริงด้วย ลืม ง่ะ

ขอบคุณไอซ์และแอนมาก

ดังนั้นไปเจอ ฿ ห฿ิง ก็ระวังไว้ด้วยนะครับ

(หรือช่างหัวมันไปเลยก็ได้ เพราะ ญ หญิง มันมีน้อยกว่า ก ไก่ ถ้าพูดตามสถิติ)
เออ ไอ้ Ctrl + ขวา

ไอ้ขวา มันคืออะไรหรอ  งง
 ฮือๆ~
ลองแล้ว...
แต่ทำไม่ได้แฮะ

ทีละตัวก็ได้ว้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ลูกศรขวาบนคีย์บอร์ดไงครับ
กดปั๊บเลื่อนทีละพรวดเลย

ถ้าเป็นหมาย่าง มันจะเลื่อนไปชน ฿ พอดี
ดังนั้นสเต็ปคือ
Ctrl+ขวา -> Delete -> Delete พิมพ์ใหม่
Ctrl+ขวา -> Delete -> Delete พิมพ์ใหม่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เมื่อก่อนใช้ f3 ในโน้ดแพด

กด ctrl+f ก็อบยึกยือไปวาง โอเค
จะเป็นสเต็บ F3>เดา>จิ้ม ไปเรื่อยๆ

ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ขอบคุณครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

ร่วมด้วยช่วยกันครับ

งบน้อย
หน้า: [1]