หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ควรมีฟอนด์อย่างมากกี่ฟอนด์คับ  (อ่าน 6776 ครั้ง)
ไหมว่า อิลลัส มันจะโหลดช้าขึ้นนะ ถ้าฟอนต์เยอะ ..

โปรแกรมอะโดบี้
มันจะ load font ทุกตัวก่อนเปิดโปรแกรม
มันเลยช้าาาาา

แก้โดยเปลี่ยนมาใช้ CS3 ครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
CS3 จะโหลดเฉพาะฟอนต์ของสามครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เพียงแค่ฟอนต์ไทยผมมีราว 800 ตัวครับ ไม่นับฟอนต์ต่างประเทศกับฟอนต์สัญลักษณ์ต่างๆ อีก แต่ผมไม่ติดตั้งมันลงถัง Fonts ทั้งหมด

โปรแกรมอืดโหลดช้าไหม? ผมแทบจะไม่เห็นผลกระทบใดๆ เลยครับ

คอมพระเจ้า โอ...
หน้า: 1 [2]