หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ควรมีฟอนด์อย่างมากกี่ฟอนด์คับ  (อ่าน 8774 ครั้ง)
คือ กลัวว่าจะมีฟอนด์มากเกินไปอะครับ ทำยังไงดีครับ คือมีประมาณเกือบ500ฟอนด์ในเครื่องจะเป็นอาไรมั้ยครับ กลัวแฮงค์หง่ะ

มีเท่าที่จำเป็น หรือมีเท่าที่มาตรฐานเข้าให้มา

เราคิดแบบนี้นะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
อันที่โหลดมาเน่าๆห่วยๆและไม่ได้ใช้ก็ลบไปครับ
ลักษณะนามของคำว่าฟอนต์ไม่เห็นมีบอกแต่คิดว่าใช้ว่า"ตัว"ดีที่สุดครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ผมมี 228 ฟอนต์ครับ
จะใช้ทีค่อยลง ใช้เสร็จก็ลบครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เด็กๆครับน้อง

โรคจิตครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ๊ะ .. PSL

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เฮ้ยๆๆ เงียบๆสิ  โวย

(ไม่น่าเล่นกับคุกเลยตู โดนมาจะพูดไม่ออก ง่ะ)
เอามาให้พูดไม่ออกด้วยคนสิ  เกย์แอบ
มีเป็นแสนก็ไม่มีปัญหา หากคุณจัดการมันเป็นครับ เพราะการใช้งานฟอนต์ไม่จำเป็นต้องติดตั้งมันลงไปบน System ทั้งหมด หาโปรแกรมจัดการฟอนต์ไปช่วยจะดีกว่า
หากเป็น Windows 16 bit อย่างพวก 9x ก็ไปโหลดเอาที่ Adobe ชื่อโปรแกรมว่า ATM Delux
http://www.adobe.com

หากเป็น Windows 32 bit อย่างพวก NT กับ XP ก็ Extensis Suitcase
http://www.extensis.com

ส่วน Mac มันติดมากับ OSX แล้ว ไม่ต้องไปหาที่ไหนอีก (เพราะเหตุอันนี้แหละที่ Adobe หยุดทำ ATM ต่อ งอน Apple ทำอะไรมาเดี๋ยวก็อปเดี๋ยวก็อป ทำเองเจ๋งกว่าตัวเดิมที่ก็อปเขามาเสียอีกทั้ง PDF, Page, KeyNote ฯลฯ)
ตอนนี้ที่เครื่อง 1,079 บวก ลบ 20  ปลื้ม

กำลังโหลดข้อมูล .....
ว่าแต่เขา จริงๆแล้วผมมี ๑,๐๒๙ ตัวครับ แต่ส่วนใหญ่เป็นภาษาต่างประเทศครับ

มีเยอะก็โหลดนานครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
มันจำเป็นอ่ะครับ เจ้านายชอบเลือก=_='

กำลังโหลดข้อมูล .....
เพียงแค่ฟอนต์ไทยผมมีราว 800 ตัวครับ ไม่นับฟอนต์ต่างประเทศกับฟอนต์สัญลักษณ์ต่างๆ อีก แต่ผมไม่ติดตั้งมันลงถัง Fonts ทั้งหมด

โปรแกรมอืดโหลดช้าไหม? ผมแทบจะไม่เห็นผลกระทบใดๆ เลยครับ
หน้า: [1] 2