หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กสมัยนี้จะเข้ามหาลัยทีโคตรซวย  (อ่าน 157340 ครั้ง)
อยากรวยต้องเปิดร้านเน็ทครับ

รายได้ต่อวัน ประมาณ 1 หมื่นครับ

สมมติ ร้านเรามี100เครื่อง สมมติลูกค้า เข้า 50% อย่างต่ำ ก็คือ 50เครื่อง

50 x 24ชม x 10บาท =    12000  บาท

หัก ค่าไฟ ค่าสึกหรอ  ค่าจ้างแรงงานพม่า ซัก2000 

เหลือ 10000 (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) ต่อวัน

ถือว่าเป็นอาชีพที่รวย แต่ต้องมี ทุน สูงครับ

กินรอบวง
ถ้าจะให้ดีต้องมีครัวไว้ทำอาหารขายเหล่า gamer ทั้งหลาย พร้อมบูธขายบัตรโทรศัพท์ ถุงยาง น้ำมึนเมา ครบวงจรเลย (แจ๋ว แจ๋ว)

หลังร้านทำเป็นร้านรับซ่อมหุ่นยนต์ กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากรวยต้องเปิดร้านเน็ทครับ

รายได้ต่อวัน ประมาณ 1 หมื่นครับ

สมมติ ร้านเรามี100เครื่อง สมมติลูกค้า เข้า 50% อย่างต่ำ ก็คือ 50เครื่อง

50 x 24ชม x 10บาท =    12000  บาท

หัก ค่าไฟ ค่าสึกหรอ  ค่าจ้างแรงงานพม่า ซัก2000 

เหลือ 10000 (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) ต่อวัน

ถือว่าเป็นอาชีพที่รวย แต่ต้องมี ทุน สูงครับ

...

ที่ว่ามาลงทุนไม่ต่ำกว่า 3 ล้านบาท
ถ้ามีเงินลงทุนขนาดนี้ ไปทำกิจการอื่นรุ่งกว่า จริงๆ นะ
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า

Today you , Tomorrow me.
ผ่านร้านเน็ตมาแล้วเหมือนกันครับ
เลยช่วยยืนยันว่ามันไม่ได้รุ่งแบบอุดมคติที่ว่าไว้ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แค่ผ่านจะไปรู้ได้ไง

นี่ ต้องผมเลย   หยุดดูครู่นึง.......  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แค่เลยจะรู้ได้ไง..

พอ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยึดโลก สิครับ ยึดโลก

ผมมีความใฝ่ฝันที่จะยึดครองโลกมาโดยตลอดครับ
ถ้ามีใครสนใจจะเข้าร่วมก็อย่าลืมติดต่อมานะครับ
ระวังเดือนไว้นะเต่า

ระหว่างที่เต่าวางแผนยึดโลก
เดือนก็วางแผนทำลายโลกเหมือนกัน

รีบขวาง ก่อนไม่มีโลกให้ยึด

ม่าย ...  ฮือๆ~
เอ๊ะ เหลือบ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 งง แหยะ

เคยคิดถึงหนทางรวยเหมือนกันนะ

...ไม่เสี่ยง ก็เลว กร๊าก
แค่นี้แหละ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เดือนบีมมมทำลายล้างโลกกกก ตรูมมมมมมมมมมม อี๋~ อี๋~

หน้า: 1 ... 21 22 23 24 25 26 27 [28] 29