หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กสมัยนี้จะเข้ามหาลัยทีโคตรซวย  (อ่าน 157305 ครั้ง)
แต่..ญาติๆ ผมยังเป็นแบบนั้นอยู่น่ะสิครับ  หน้ามึน

พ่อแม่ด้วยค่ะ  หมีโหดดดด/

<3.
 เกย์ออก ขอมาอธิบายเรื่อง เอก ประชาสัมพันธ์นะคะ

ชื่อภาษาอังกฤษ เอาแบบดีหน่อยคือ PR ค่ะ
ไม่ได้ทำงานเป็นพวกปชส.ตามห้าง คอยบอกทางอะไรอย่างนั้น
แต่จะทำหน้าที่เป็นผู้สร้าง รักษา และแก้ไข ภาพลักษณ์ขององค์กรค่ะ

จะเปรียบว่า โฆษณา เป็นการสร้างลูกค้าใหม่
แต่ PR คือการรักษาลูกค้าเก่า ให้ัีรักกันไปนานๆ ประมาณนี้ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

there are no regrets in life, just lessons . .
เกย์ออก ขอมาอธิบายเรื่อง เอก ประชาสัมพันธ์นะคะ

ชื่อภาษาอังกฤษ เอาแบบดีหน่อยคือ PR ค่ะ
ไม่ได้ทำงานเป็นพวกปชส.ตามห้าง คอยบอกทางอะไรอย่างนั้น
แต่จะทำหน้าที่เป็นผู้สร้าง รักษา และแก้ไข ภาพลักษณ์ขององค์กรค่ะ

จะเปรียบว่า โฆษณา เป็นการสร้างลูกค้าใหม่
แต่ PR คือการรักษาลูกค้าเก่า ให้ัีรักกันไปนานๆ ประมาณนี้ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

เฮ้ยสรุปจั้วเลือก PR หรือนี่ หน้ามึน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 ฮี่ๆ จั๊วเป็นเด็กโฆษฯค่ะป๋า

แหม ตอนแรกก็ปันใจไปทาง PR เกือบหมด
แต่ป๋าแหละมาไซโค จนกลายมาเป็นเด็กโคดไปแล้ว  เกย์ออก

there are no regrets in life, just lessons . .
ในนี้มีใครเรียนธรณีปิโตรเลียมไหมคะ 
อยากถามเกี่ยวกับคณะนี้น่ะค่ะ

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป

อ่านเรื่องนิเทศศาสตร์-นิเทศศิลป์แล้ว
ว่าจะร่วมด้วยช่วยแสดงความคิดเห็น พิมพ์ไปพิมพ์มามันดันยาว
เลยเปลี่ยนเป็นไปตั้งกระจู๋ใหม่ ทำไมต้องเรียนออกแบบ?
เอาให้มันยาวๆหมดไส้หมดพุงกันไปเลย

แบบว่าตอนนี้ยังพิมพ์ไม่จบเลย อาจต้องแบ่งเป็นหลายภาค
เข้าใจว่ายังไม่เคยอ่านเจออะไรแบบนี้นะครับ
น่าจะพอช่วยประกอบการตัดสินใจได้บ้างไม่มากก็น้อย
ขอบคุณสามมากนะครับ ที่ทำให้ได้บริหารนิ้วขนาดนี้ เจ๋ง

ปล.ตั้งแล้วเดี๋ยวมาใส่ลิ้ง

I ROCK , THEREFORE I AM
มาขายของมั่ง

คณะจิตรกรรมประติมากรรมและภาพพิมพ์  ยังมีสอนอยู่นะ ใครอยากจะไปเรียนก็ไปได้
เลือกเรียนได้เป็นวิชาเอก(เลือกตอนปี3 ปี1-2เรียนรวมๆทุกอย่าง)
จิตรกรรม
ประติมากรรม(อันนี้เจ๋งสุด 555)
ภาพพิม์
และ ศิลปะไทย

ผมเลือกเรียนประติมากรรม เพราะจะได้รู้จักจัดการกับสเปซจริงๆ ไม่ใช่แค่บนกระดาษ2D
อีกอย่าง ตอนนั้นคิดว่าวาดรูปมาจนเบื่อแล้ว

ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้หัวคิด(รุ่นผมบ้าไปคนนึง) ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้ใช้ฝีมือ
และไม่ต้องห่วง จบมาตกงานทุกคน 555

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
หูยยย เก้อ เริ่ดมาก  กรี๊ดดดดด ลืมไปเลย ว่าเก้อนี่แหละ น่าจะตอบได้ตรงมาก เพราะเป็นรุ่นพี่นิเทศศิลป์  กรี๊ดดดดด นานา น่าจะได้คำตอบตรงมากกว่า
ตอนนี้ก็ยังเชียร์ให้นานาเข้านิเทศศิลป์แหละ  เกย์ออก

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
ไม่มีน้องคนไหนอยากเรียนถาปัดแล้วไปเป็นตะหานเหรอครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ตอนนี้นานาอยู่ม.๓เหรอ นึกว่าม.๔ น้องดำ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไม่มีน้องคนไหนอยากเรียนถาปัดแล้วไปเป็นตะหานเหรอครับ หมีโหด~

กรี๊ดดดดดA>E

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 :12:เห็นดีเห้นงามด้วยที่จบถาปัตแล้วเป็นทหาน  ฮ่าๆๆ ไม่มีใครทำได้เหมือนแกนะ  กุแท้งใจดำป่าววะ ฮี่...  ขำกระจู้นี้จริงๆๆเลย
ผมอยากเรียนเกี่ยวกับพวก computer software มีคณะไรมั่งครับ
ที่ผมสมัครไป ก็มี วิศวะคอม วิทยาศาสตร์คอม วิศวะซอฟแวร์ ผมรู้แค่นี้แหละครับ

ความรักอยู่ไหนน้าา....
พี่ q-o-o-p
ตัวจริงป่ะครับเนี่ย   กรี๊ดดดดด

แอบมาอ่านจู๋นี้ย้อนหลัง มีแต่คนเรียนออกแบบ โฆษณา   ชิ

ตอนนี้ผมจะเรียนสังคมวิทยา-มานุษยวิทยา ครับ
คณะ หรือภาควิชานี้แบ่งเป็นสองฝั่งคือ
สังคมวิทยา
ศึกษาและอธิบายพฤติกรรมทางสังคมของมนุษย์ด้วยวิธีการแบบวิทยาศาสตร์
ศึกษารูปแบบกระบวนการและผลของการกระทำระหว่างกันของคนในสังคม ชุมชน องค์การ

มานุษยวิทยา
ศึกษาเกี่ยวกับตัวมนุษย์ ผลงานของมนุษย์ในด้านต่างๆ เช่น ภาษา วัฒนธรรม พฤติกรรมของมนุษย์

ตอนนี้สนใจทางสังคมวิทยามากกว่า
แต่ยังไงก็ต้องไปตัดสินใจอีกทีตอนปี 2

คณะนี้เรียนจบไปโอกาสตกงานสูงมากครับ  กรี๊ดดดดด

มายืนยันคำพูดเต่าครับ  กรี๊ดดดดด

เต่าไม่สนปรัชญา มั่งเหรอ  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29