หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 29

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กสมัยนี้จะเข้ามหาลัยทีโคตรซวย  (อ่าน 157316 ครั้ง)
ขอขุดนะครับ

ตารางสอบ O-NET ปีนี้...

วิชาที่สอบวันเวลาสอบ
1สังคมศึกษา ศาสนา และ วัฒนธรรม24 กุมภาพันธ์ 255008.30 - 10.30 น.
2ภาษาอังกฤษ24 กุมภาพันธ์ 255012.00 - 14.00 น.
3คณิตศาสตร์24 กุมภาพันธ์ 255015.00 - 17.00 น.
4 วิทยาศาสตร์ 25 กุมภาพันธ์ 255008.30 - 10.30 น.
5ภาษาไทย25 กุมภาพันธ์ 255012.00 - 14.00 น.
อ้างอิงจาก : http://www.niets.or.th/

ไม่แน่ใจว่าเหมือน entrance รุ่นก่อนหน้าหรือเปล่า ที่ตารางแบบนี้ แต่วันแรกสอบ สามวิชารวด เอาเลขห้อยท้ายนี่ ถ้าสอบเองนี่ท้อเลยนะ

O-NET ที่ให้เด็กที่จบไปแล้ว(จะซิ่ว)มาสอบใหม่ได้ แต่ตอนนำมาคำนวณจัดเข้าคณะนี่ใช้คะแนนครั้งแรก... ถึงจะบอกว่า
แอบอ้าง
การสอบ O-NET นั้น   ได้มีการประชาสัมพันธ์ตลอดมาว่าเป็นการสอบตามหลักสูตรการศึกษา
ขั้นพื้นฐานซึ่งสอบเฉพาะแกนกลางที่ทุกโรงเรียนเหมือนกัน     ถ้านักเรียนตั้งใจเรียนตามหลักสูตรการศึกษา
ก็น่าจะสอบ O-NET ได้ ต้องขอโทษที่ขอยื่นในหลักการที่จัดสอบ O-NET ให้นักเรียนชั้น ม.6 หรือเทียบเท่า
โดยไม่คิดค่าสอบได้เพียง 1 ครั้งต่อคน
อ้างอิงจาก : http://www.niets.or.th/conver/conver1.html

ก็ตามที

การสอบครั้งนี้โครงสร้างของข้อสอบต่างจากครั้งก่อน ย่อมมีผลต่อมาตรฐานของข้อสอบ
เด็กที่ซิ่วมา กับเด็กที่สอบปีนี้ เกิดการเหลื่อมล้ำกันอีก...

ได้เหนื่อยต่อล่ะครับ

น้องปีนี้ สู้ๆ นะครับ
คนเรานี่เฮ้าเลี่ยนขึ้นทุกวัน  ไม่รู้ว่าทำไมไม่ไปพัฒนาจิตสำนึกแทน อี๋~

ปล. เฮ้าเลี่ยนเป็นภาษาจีนแต้จิ๋ว ไม่แปล (อิอิ)

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
ลองสอบ Pre O-Net , A-Net มาค่ะ
ไม่อยากจะบอกเลยว่า  มั่วสุดๆ  เอือม

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป

หมายถึงข้อสอบหรือคนทำข้อสอบครับ

งบน้อย

หมายถึงข้อสอบหรือคนทำข้อสอบครับ

ดับนี้แล้ว
ก็ต้องเป็นคนทำสิคะ
มีแต่เรื่องยังไม่ได้เรียนกับเรียนมาแต่สมันพระเจ้าเหาทั้งนั้นเลยค่ะ T_T
แต่ตารางเป็นแบบนั้นจริงๆนะคะ
วันแรกสอบ O-Net 5 วิชารวด
วันที่ 2 สอบ A-Net

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
 :42:ฮู้ววว ดีใจจริงๆที่ผ่านมันมาแล้ว
น้องม.6ปีนี้ แย่แน่ เพราะคงไม่มีปีไหนข้อสอบง่ายเท่าปีเราแล้วแหละ  หน้ามึน

there are no regrets in life, just lessons . .
ไม่รู้ว่ารุ่น JaY จะซวยไหม พึ่งม.2 อีกหลายๆปีข้างหน้าจะดีขึ้นไหมเนี้ย  โห

จงตั้งใจเรียนต่อไปเพื่ออนาคต สู้ๆ
ซวยกว่าเดิมอีกครับ  กร๊าก
สอบปีนี้ครับพี่น้อง !!!   โวย โวย

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

พนักงานบริษัท.
สู้ๆครับเด็กๆ......

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้าเหมือนปีที่แล้ว O-net นี่ง่ายมาก
 A-NEt นี่ยากบรรลัยเลย  ง่ะ

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
สอบปีนี้ครับพี่น้อง
เอาใจช่วยครับ  ยิ้มน่ารัก
 :42:เบื่อเรื่องยุ่งยากก็มาเข้าเอกชนครับเดี๋ยวนี้ขอทุนง่าย

ท่านแม่ไม่ให้ค่ะ  ง่ะ

ไม่งั้นไปรังสิตแล้ว

พนักงานบริษัท.
เลือกคณะไรล่ะ หน้ามึน

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 ... 14 15 16 17 18 19 20 [21] 22 23 24 25 26 27 28 29