หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กสมัยนี้จะเข้ามหาลัยทีโคตรซวย  (อ่าน 157352 ครั้ง)
ผมว่าเจ้าหน้าที่ สทส สคส สไรไม่รู้ นี่เครียดแน่ๆ
เห็นใจทั้งเด็ก ทั้งเจ้าหน้าที่ครับ :s
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2006, 21:01 น. โดย มิตจัง » บันทึกการเข้า
ไปสอบแพทย์ซะเลย  ว่าแต่ผมเรียนสายศิลป์มาจะได้มั้ย เพื่อนผมอยู่สายศิลป์แต่เข้า ถาปัตย์ได้ แต่ถ้าเป็นตอนนี้คงไม่ได้แล้ว

นักเขียนการ์ตูนรายปี
สพฐ โวย

ตอนนี้มันมีองค์กรที่เกี่ยวข้องอยู่สององค์กร คือ
สกอ. (สำนักงานเกย์แอบแห่งชาติ) และ
สทส. (เสือกไม่เข้าที่เข้าทาง สเนียดเอ๊ย)

ที่ทำหน้าที่เกี่ยวกับตรงนี้

รับสมัคร admission อะไรพวกนี้จะอยู่ที่ สกอ.
แต่จัดสอบและรับผิดชอบคะแนนนี่ สทส.

ยกเลิกคะแนนที่ประกาศออกไปแล้วทั้งหมด
มีการตรวจคะแนนใหม่ทั้งหมด
ยังไม่มีกำหนดเสร็จที่แน่นอน

รอ... อีกแล้ว
กลัวตรวจเสร็จแล้วยังมีปัญหานี่สิ
เฮ้อ เริ่มท้อนิดๆ

คงต้องดูว่าคณะนั้นต้องการหน่วยกิตวิชาไหน แค่ไหน ตอนมัธยมล่ะครับ

//โอ๊ย ตัดหน้า 3 คนแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2006, 20:56 น. โดย Pond » บันทึกการเข้า
เออใช่  แล้วเห็นว่ารุ่นหนิงจะเป็นรุ่นที่มอปลายไม่มีสายๆ แล้ว จะเรียนรวมๆไปเลย

ดีหรือไม่ดีคะเนี่ย   งง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2006, 21:11 น. โดย MINI~ » บันทึกการเข้า

<3.
ถ้าทำสำเร็จมันก็ดีอะครับ

ไม่ดีครับ ค้านเลยครับ ไม่ดีเลยซักนิดเดียว

onet anet นี่แนวคิดมันดีนะครับ แต่... คนทำห่วย

จู๋นี้เด็กๆเป็นเดือดเป็นร้อยเยอะแยะเลย

ผ่านมันไปให้ได้นะครับ  เข้ามหาลัยก็มีปัญหาเยอะแยะเหมือนกัน แป่ว

โล่ง
มันเลียนแบบฝรั่งหนะครับ

ฝรั่งเค้ามี

O-Level
กับ
A-Level

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
แล้วปีตูเอ็นท์จะเป็นยังไงวะ   ง่ะ
เซ็งจิต
ดีแต่ว่ามันจะยกเลิกโอเนทเอเนท   ปลื้ม
เฮ้อ....เรียนปีไหนปีไหนก็เป็นหนูลองยาตลอดเลย
ตั้งแต่ ม.1 แล้ว
(เรียนแผนใหม่  ไม่มีหนังสือ  อัจฉริยะมากมาย  เหลือบ ต้องอ่านหนังสือของ ม.5 สอบ)

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ไปสอบแพทย์ซะเลย  ว่าแต่ผมเรียนสายศิลป์มาจะได้มั้ย เพื่อนผมอยู่สายศิลป์แต่เข้า ถาปัตย์ได้ แต่ถ้าเป็นตอนนี้คงไม่ได้แล้ว

ตอนนี้ก็ยังได้อยู่ค่ะ เพราะสายศิลป์ของระบบการศึกษาใหม่มีเรียนวิทย์พื้นฐาน
ซึ่งถ้าใครสอบความถนัดไว้ก็สามารถสมัครได้ค่ะ

บักไอซ์เอนท์ปีนี้รึเปล่า  งง

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ สั่งยกเลิกการประกาศผลสอบโอเน็ต เอเน็ตทั้งเก่าและใหม่แล้ว ผ่าทางตันปัญหาการสอบเข้ามหาวิทยาลัยระบบแอดมิสชั่นประจำปีนี้

ศาสตราจารย์ พิเศษภาวิช ทองโรจน์ เลขาธิการคณะกรรมการการอุดมศึกษาแห่งชาติ หรือ สกอ. เปิดเผยว่า ขณะนี้ นายจาตุรนต์ ฉายแสง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ได้ตัดสินใจ ให้ประกาศยกเลิกผลคะแนนสอบโอเน็ตและเอเน็ตทั้งเก่าและใหม่ ตามที่สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ หรือ สทศ. เสนอมา จากนั้นจะมีการวางแผนระดมการตรวจข้อสอบใหม่ทั้งหมด โดยที่ สกอ.และมหาวิทยาลัยต่างๆ จะเข้าไปช่วย เหลือสทศ. ด้วย นอกจากนี้ ยังขอยกเลิกการไปตรวจสอบคะแนนกับศูนย์ต่างๆ ทั่วประเทศ ตามที่กำหนดไว้เดิมในบ่ายวันพรุ่งนี้เช่นกัน และวันที่ 14 เมษายน สกอ. ได้นัดประชุมอธิการบดี มหาวิทยาลัยที่เกี่ยวข้องกับการรอผล โอเน็ตและเอเน็ต ด้วย

ก่อนหน้านี้ มีความตึงเครียดเกิดขึ้นที่สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ อาคารพญาไทพลาซ่า ตลอดทั้งวัน เพราะมีนักเรียนและผู้ปกครองมาขอตรวจสอบผลคะแนนโอเน็ต เอเน็ต เป็นจำนวนมาก จนทำให้ทางสถาบัน ต้องออกประกาศระงับการตรวจสอบไว้ชั่วคราว เพราะไม่สามารถรองรับได้ เนื่องจากข้อมูลมีอยู่เพียงชุดเดียว ขอเวลาจัดทำสำเนาข้อมูลทางอิเล็กทรอนิกส์ให้ได้หลายชุดก่อน โดยนัดตรวจสอบข้อมูลได้อีกครั้งในวันพรุ่งนี้ แต่ในที่สุดก็มีการประกาศยกเลิกการประกาศผลโอเน็ต เอเน็ตดังกล่าว ซึ่งเด็กนักเรียนบางคนยังคงสับสน

ขณะที่ นายจาตุรนต์ ฉายแสง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ได้กล่าวขอโทษในความผิดพลาดที่เกิดขึ้น ก่อนมีคำสั่งยกเลิกการประกาศผลคะแนนในที่สุด

* ข่าวจาก mcot.net

ขออย่างเดียว ให้คะแนนอังกฤษตรวจผิดทีเถอะ

เดี๋ยวปรากฎว่าประกาศใหม่คะแนนยิ่งแย่  อี๋~

there are no regrets in life, just lessons . .
พี่มั่นใจคะแนนอังกฤษอย่างเดียวเลย  ง่ะ

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
ตอนนี้ได้ 67 คะแนนเน่ามากเลยค่ะ
ท่าทางจะต้องไปเรียนอังกฤษต่อในมหาลัยอีกหลายตัว   (เหงื่อแตกพลั่ก)

there are no regrets in life, just lessons . .
แค่นี้ก็เยอะแล้วนะ  ฮิ้ววว

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 29