หน้า: 1 ... 183 184 185 186 187 188 189 [190] 191 192 193 194 195 196 197 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757008 ครั้ง)
อย่านะๆๆๆๆ ไปหาหมอๆๆๆ  ฮือๆ~ ดั้งกะนมหนูก็ไม่ค่อยมีแล้วนะ  อย่ามาทำผิวที่เนียนน้อยๆให้สากไปกว่าเดิมอีกนะ   ฮือๆ~

เมื่อกี้ตาเอกบอกว่า ตอนแรกเค้านึกว่าเค้าแพ้กุ้งนะเนี่ย   หมีโหดดดด
หนอยย อยากจะถีบ  ฮือๆ~

หมอแมวคะตาเอกฝากถามว่า เป็นงูสวัดแล้วทำกิจกรรมได้มั้ยคะ แล้วมันจะทำได้ยังง๊ายย ของเค้ายังไม่ให้ใช้ด้วยกันเลย (ถามขำๆนะย่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2007, 12:12 น. โดย ~•กุหลาบแก้ว69•~ » บันทึกการเข้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

ง่ะ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันบอกเองว่า เคยเป็นๆๆ นี่แหละบุ้ง   โวย
กิ้วก็บอกมันอยู่ว่า งูสวัดรึเปล่า  มันไม่เชื่อเว้ย   โวย

เห็นมั้ยบอกแล้ว เชื่อเมียเถอะ แล้วจะดีเอง   ชิ

คำถามค่ะหมอแมว  หมีโหดดดด
อาการเบื้องต้นของอีสุกอีใสเป็นยังไงคะ  ฮือๆ~
  เกย์แอบ ตาไม่ได้ฝาดใช่ไหมครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถึงกิ้ว

แอบอ้าง
การปฏิบัติตน

1. งูสวัด เป็นโรคที่เชื่อว่าไม่ติดต่อ เป็นแล้วหายไปเองได้ เพียงแต่รักษาแผลให้สะอาด ในระยะเป็นตุ่มน้ำใสที่มีอาการปวดแสบปวดร้อนให้ใช้ผ้าสะอาดชุบน้ำเกลืออุ่นๆ หรือ กรดบอริก 3% ปิดประคบไว้ เมื่อผ้าแห้งก็ชุบเปลี่ยนใหม่ ทำเช่นนี้วันละ 3-4 ครั้งๆ ละประมาณ 15 นาที ในระยะตุ่มน้ำแตกมีน้ำเหลืองไหลต้องระมัดระวังการติดเชื้อแบคทีเรียที่จะเข้าสู่แผลได้ ควรใช้น้ำเกลือสะอาดชะแผลแล้วปิดด้วยผ้าก๊อสที่สะอาด ถ้า ปวดแผลมากรับประทานยาแก้ปวด เช่น พาราเซตามอล
   2. ในรายเป็นมากหรือรุนแรงจะต้องเข้ารับการตรวจรักษากับแพทย์ทันที เช่น ผู้ป่วยสูงอายุที่มีอาการปวดและอับเสบรุนแรง ในคนที่มีภูมิต้านทานต่ำจากการได้ยากดภูมิต้านทานไว้ ได้แก่ ยาฆ่าเซลล์มะเร็ง หรือจากการได้รับการฉายรังสี หรือในผู้ป่วยมะเร็งเม็ดเลือดขาวและมะเร็งของตอมน้ำเหลือง เป็นต้น
   3. ในรายที่เป็นบริเวณในหน้า จมูก อาจมีโอกาสลุกลามเข้าไปในแก้วตาได้ จะต้องปรึกษาจักษุแพทย์ เพื่อการรักษาที่ถูกต้อง
   4. ถ้าสงสัยหรือไม่แน่ใจว่าใช่โรคงูสวัดหรือไม่ ควรปรึกษาแพทย์เพื่อได้ รับการวินิจฉัย และคำแนะนำในการปฏิบัติตนอย่างถูกต้อง

จากกก http://www.siamhealth.net/Health/Photo_teaching/herpes_zoster.htm

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อย่านะๆๆๆๆ ไปหาหมอๆๆๆ  ฮือๆ~ ดั้งกะนมหนูก็ไม่ค่อยมีแล้วนะ  อย่ามาทำผิวที่เนียนน้อยๆให้สากไปกว่าเดิมอีกนะ   ฮือๆ~

เมื่อกี้ตาเอกบอกว่า ตอนแรกเค้านึกว่าเค้าแพ้กุ้งนะเนี่ย   หมีโหดดดด
หนอยย อยากจะถีบ  ฮือๆ~

หมอแมวคะตาเอกฝากถามว่า เป็นงูสวัดแล้วทำกิจกรรมได้มั้ยคะ แล้วมันจะทำได้ยังง๊ายย ของเค้ายังไม่ให้ใช้ด้วยกันเลย (ถามขำๆนะย่ะ)

กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ไม่ๆๆ เห็นหมอแมวเคยเขียนบทความไว้ว่า คนที่อยู่ใกล้ๆกับคนเป็นงูสวัดหน่ะ จะไม่ติดงูสวัด แต่จะเป็นอีสุกอีใสแทน ในกรณีที่ยังไม่เคยเป็นอีสุกอีใส   นั่นคือกรณีกิ้วนั่นเอง ฮือๆ~

ขอบคุณพี่อรมากนะคะ  เกย์ออก

1. งุสวัดเป็นโรคไม่ติดต่อกันครับ เพราะคนที่สัมผัสผู้ป่วยจะไม่ป่วยเป็นงูสวัด หากแต่จะเป็ฯอีสุกอีใส(ในกรณีที่ไม่เคยเป็นอีสุกอีใสมาก่อน) ดังนั้นงูสวัดไม่ติดต่อ  หมีโหดดดด/ ... จริงๆ
2. อาการเบื้องต้นของอีสุกอีใสคือ ผื่นแบบเดียวกับงูสวัด หากแต่ว่าเป็นทั้งตัว  หมีโหดดดดหมีโหดดดด/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2007, 21:24 น. โดย หมอแมว » บันทึกการเข้า

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เอ้า ตาเอก ไปนอนนอกระเบียง!!!!!!!!!!!

ทำกิจกรรม  หื่น

กร๊าก
แล้วอีสุกอีใสจะติดง่ายๆมั้ยครับ ตอนนี้แยกของใช้หมดแล้ว (เนื้อไม่แตะกันด้วย)

กลัวติด ไม่สบายทั้งคู่แย่เลยครับ ฮือๆ~

ตอนนี้เริ่มเจ็บแล้วครับ ฮือๆ~

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
กิน Amitryptyline เลยครับ อี๋~

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
มันคืออะไรคะหมอ  หมีโหดดดด/

หมอครับ คือไปทะเลมาเมื่อ ศุกร์-อาทิตย์  ลันล้า

ตากแดดอยู่ในทะเลทั้งวันตั้งกะพระอาทิตย์ขึ้นยันตก
แล้วที่นี้ใส่เสื้อคอกว้างมากครับ แบบพริ้วๆ สบายๆ ชายทะเล
กลับมาเลย ดำเป็นรอยครับ รวมทั้งหน้าด้วย  น้องดำ (อุตส่าห์ใส่หมวกปีกกว้างตลอดเวลา)

แต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ดำหรอกครับ
พอกลับมาสักสองวันเนี่ยเป็นสิวครับ ทั้งๆ ที่ปกติไม่เป็น
ที่เห็นชัดๆ ก็คือเป็นที่หน้า คอ และหน้าอก ตามรอยที่ดำเลยครับ  ฮิ้ววว

อยากทราบว่าทำไมครับ ตากแดดมากเป็นสิวได้ด้วยเหรอครับ ง่ะ

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)

ถามหมอแมวเพิ่มเติมเรื่องวัคซีนป้องกันอีสุกอีใสครับ

ฉีดคอร์สนึงสามารถคุ้มครองเราได้ระยะเวลานานเท่าไรครับ

งบน้อย

อยากทราบว่าทำไมครับ ตากแดดมากเป็นสิวได้ด้วยเหรอครับ ง่ะ
หมอสิวของดาบอกว่าห้ามตากแดด มันจะกระตุ้นให้สิวอักเสบบลาๆๆๆๆ
หลังจากนี้ไม่ได้ฟังแล้ว จิตหลุดเนื่องจากหมอเอากรดจิ้มหน้าอย่างเมามันส์
หน้า: 1 ... 183 184 185 186 187 188 189 [190] 191 192 193 194 195 196 197 ... 440