หน้า: 1 ... 182 183 184 185 186 187 188 [189] 190 191 192 193 194 195 196 ... 440

ผู้เขียน หัวข้อ: หมอแมวเค้าถามอะไรหน่อยสิ -..-  (อ่าน 1757124 ครั้ง)
แล้วของเดือนละคะ ฮือๆ~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
สองเข็มครับ วัคซีนที่ฉีดรอบสะดือ เป็นของโรคพิษสุนัขบ้า ซึ่งปัจจุบันหาการฉีดแบบดังกล่าวไม่ได้อีกแล้ว
การฉีดแบบดังกล่าว จึงเป็นที่รู้จักเฉพาะในผู้ที่มีอายุมา.........

ผมยังไม่แก่นะครับหมอ  กรี๊ดดดดด แค่เบญจเพศเอง  เหวอ

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ขอบคุณมากนะครับหมอแมว

จากรูปที่หมอให้มองไกลๆเหมือนแต่รายละเอียดยังไม่ใช่(แค่มีส่วน)

รอดูว่ามีตุ่มมั้ยก่อน แต่พรุ่งนี้เช้าไปหาหมอก่อนล่ะครับ วันนี้กลับมาดึกเกิน

พักนี้ไม่มีตังมากมายด้วย ห่วงยัยกิ้วมากกว่าครับ กลัวจะเป็นตาม (ยิ่งแม่บอกว่าเคยเป็นนี่เค้ารู้สึกเหมือนพูดปัดไปจริงๆ)

ไหว้

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
แม่ชั้นพูดจริงจังนะยะ   โวย 
เค้าบอกตั้งหลายรอบ   ชิ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ผมยังไม่แก่นะครับหมอ  กรี๊ดดดดด แค่เบญจเพศเอง  เหวอ
มี5เพศในร่างเดียว  กร๊าก

คุณหมอแมวคะ
เดือนมีปัญหามาถามคุณหมอค่ะ ไหว้

เล่าเรื่องตัวเองก่อน
คือเรื่องวันนั้นของเดือนน่ะค่ะ ปจด. นั่นแหละ หมีโหดดดด

ปกติผู้หญิงเค้าจะมากันเดือนละครั้งใช่มั้ยคะ
แต่ของเดือนมักจะมาประมาณ 2 ครั้ง ใน 3 เดือนน่ะค่ะ
ไม่แน่ครับ รอบประจำเดือนที่ยังไม่ได้ผิดปกติมาก ก็ต่างกันไปได้ตั้งแต่ 20-40วัน เพียงแต่ส่วนใหญ่จะอยู่ที่30วัน ... ถ้ามาอย่างนี้ประจำอยู่แล้วก็ไม่ได้ผิดแปลกอะไร
แอบอ้าง

แล้วล่าสุดนี่คือเพิ่งมาหลังจากที่มาครั้งที่แล้วประมาณ 2 เดือนกว่า
แล้วพอดีช่วงเดือนที่ผ่านมานี้มีความรู้สึกว่าตัวเองหงุดหงิดง่าย
ควบคุมอารมณ์ไม่ค่อยได้ (จากเดิมที่คุมไม่ค่อยจะได้อยู่แล้วก็ยิ่งคุมไม่ได้เข้าไปใหญ่)==
เศร้าง่าย ร้องไห้ก็ง่าย

แล้วบางทีช่วงก่อนจะมี ปจด. มา ก็จะเป็นแบบนี้อะค่ะ
หงุดหงิดง่าย แล้วพอ ปจด. มา มันก็กลับมาเป็นปกติ
(ผู้หญิงเค้าเป็นแบบนี้เหมือนกันทุกคนใช่มะ (เหงื่อแตกพลั่ก))

ทีนี้เลยมีคำถามอยากจะเรียนถามค่ะ

- ที่ ปจด. มาไม่ปกตินี่มีผลกับฮอร์โมนและอารมณ์ด้วยมั้ยคะ
มีครับ .... และถึงแม้จะมาปกติ ช่วงก่อนมาก็จะมีอาการอารมณ์ไม่ดีหงุดหงิดง่ายอยู่แล้ว
ฝรั่งบริษัทยาบางจำพวกนับว่าเป็นโรคทางจิตประสาทเลยทีเดียว(แต่แพทย์ยังไม่ยอมรับ)
แอบอ้าง
- แล้วถ้าจะแก้ให้มาทุกเดือนนี่ต้องทำไงคะ (คุยกะเจ๊นัทเจ๊แกบอกให้หาว่านชักมดลูกมากิน เหวอ)
จริงๆไม่ต้องแก้หรอกครับ  เพราะจะกี่วันก็คือธรรมชาติของแต่ละคน

...
ปัญหาที่ควรแก้คือ ทำอย่างไรให้มาปกติที่สุดและอารมณ์ไม่เสีย
คำตอบคือ ปรับระดับฮอร์โมนให้ปกติ
ทางแก้คือ
1. กินยาคุม เพื่อปรับให้แต่ละรอบ มาอย่างสมบูรณ์...(แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องยาคุม และรู้สึกว่าใช้แล้วอาจจะไม่คุ้ม)
2. ออกกำลัง
การออกกำลัง ช่วยในแง่ปรับฮอร์โมนที่หลั่งจากต่อมใต้สมองให้พอดีๆ (ไอ้คำว่าพอดีๆนี่เรียนกันเป็นบทๆเลยล่ะ) ดังนั้นก็จะมีผลทำให้รังไข่มันทำงานเหมาะสมขึ้น
การออกกำลังลดความอ้วน ... ซึ่งไขมันถ้ามีมากไปจะทำให้เอสโตรเจนสูงผิดปกติ เกิดประจำเดือนมาผิดปกติได้(ส่วนใหญ่จะทำให้ประจำเดือนมาช้าหรือขาดประจำเดือน)

ครับ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ขอบคุณค้าบ ไหว้

งั้นคงต้องหาเวลาออกกำลังดูก่อน
ไม่อยากกินยาคุม (เหงื่อแตกพลั่ก)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ทำไมชั้นดูตุ่มของเอก แล้วรู้สึกคันยิบๆ    ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
โรคติดต่อ  โวย

อืมมมมห์  ถ้าเรื่องยาคุม ถามเจ๊หรือไม่ก็เจ๊โบว์นะจ๊ะเดือน   

เลวยั้นเงา
อี๊ แก๊งสิว เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ยิ้มเหี้ยมเกรียม  ทำไมเล่า...พ่อดอกสะเดา 

เลวยั้นเงา
ตาเอกไปหาหมอมาแล้วค่ะ  สรุปได้ว่าาาาาาา หมีโหดดดด
เป็น!!!

งูสวัด

ชิบหายแล้ว เห็นมั้ยตูว่าแล้วๆๆๆๆ ฮือๆ~

ตอนแรกๆ เห็นบอกว่าเป็นผื่นเพราะบุ้งอยู่นะ   หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
มันบอกเองว่า เคยเป็นๆๆ นี่แหละบุ้ง   โวย
กิ้วก็บอกมันอยู่ว่า งูสวัดรึเปล่า  มันไม่เชื่อเว้ย   โวย

เห็นมั้ยบอกแล้ว เชื่อเมียเถอะ แล้วจะดีเอง   ชิ

คำถามค่ะหมอแมว  หมีโหดดดด
อาการเบื้องต้นของอีสุกอีใสเป็นยังไงคะ  ฮือๆ~

มีเม็ดคล้าย ๆ ผด ผุดขึ้นตามใบหน้าและลำตัว
มีอาการคันยิก ๆ ผสม ในบางรายอาจเป็นไข้ด้วย

และเพราะเม็ดขึ้นตามใบหน้านี่แหละ ตูตื่นขึ้นมาตอนเช้ากรี๊ดบ้านแทบพังรับสภาพหน้าตัวเองไม่ด๊ายยย  ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 182 183 184 185 186 187 188 [189] 190 191 192 193 194 195 196 ... 440