หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่นใหม่ใน flash8  (อ่าน 20856 ครั้ง)
แอบอ้าง
ปล. ผมก็ไม่ได้เข้า TFD เหมือนกัน   ปลื้ม

จารย์ครับ TFD ร้างมากเลยครับตอนนี้
จารย์หนีไปที่อื่นแบบนี้ ผมเหงานะครับ  เกย์แอบ

เฮ้ยๆ เกินเลยละ

เอามั่ง
หนีมาปั่นแถวนี้ละซี้ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จารย์ครับ TFD ร้างมากเลยครับตอนนี้
จารย์หนีไปที่อื่นแบบนี้ ผมเหงานะครับ  เกย์แอบ

เรื่องมันยาว

หนีมาปั่นแถวนี้ละซี้ ฮิ้ววว

ใช่แล้ว  กรี๊ดดดดด

- และอีกอย่างคือ ผมใช้ Component ไม่ค่อยเป็นครับ เพราะอาจารย์ท็อปไม่ยอมเขียนหนังสือเล่มใหม่ซะทีครับ ชิ

ความจริง.... ในเล่ม 2 มีบทนึงที่เป็นเรื่องของ Component ทั้งบทเลยนะคับ  ง่ะ

- ใน mc ของ Dropdownlist มี mc อยู่ข้างในอีก ซึ่ง mc ข้างในนี้ผมให้มัน รับ Event คีย์บอร์ดลูกศรเลื่อนขึ้นลง เพื่อเลื่อนรายการครับ (ในอนาคต ต้องมี กดคีย์ตัวอักษรแล้วรายการจะไปเลือก รายการที่อักษรตัวแรกเป็นอักษรเดียวกับปุ่มที่กด)
 - ปัญหาทีพบคือ เมื่อเอา mc ต้นฉบับเดียวกัน ลากจาก libary มาวางไว้ในงาน 2 อัน พอกดแป้นคีย์บอร์ด มันจะส่งผลให้กับ อันเดียวเท่านั้น อีกอันมันใบ้ไปเลยครับ....

ไหนบอกใช้นิ้วจิ้ม ... แล้วไมกลายเป็นกดลูกศรอ่ะ...   เหลือบ

ปัญหาที่พบ คือ อยากให้กดคีย์แล้วมัน list ออกมาทั้ง 2 combo เลยเหรอครับ ?  โห

คือ ถ้าทั้ง 2 อัน ถูกเขียน code ไว้ใน MC เลย มันย่อมมี Event Handling ซ้ำกัน มันก็จะชนกันอ่ะคับ
ถ้าอยากได้อันไหน อันใดอันหนึ่ง ลองใช้ Selection.setFocus แบบ ครั้งก่อนดู ใช้กับ instance ตัวไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น textfield ... หรือว่า ถ้าต้องการ event ต่างกัน ก็ลองเขียนเป็น prototype ที่ root แล้ว assign ให้ แยก instance กัน
หนังสือของจารย์ท๊อปเป็นหนังสือกราฟฟิคที่หายากที่สุดในประเทศไทยแล้วครับ  ง่ะ
ผมหาซื้อมา 2 ปีแล้วยังไม่ได้เลย ยืมห้องสมุดก็ได้ไม่นาน

อีกเรื่องคือพี่แอนเข้าใจผิดแล้วมั้งครับ
ไปดูแต่ละโพสของจารย์ได้เลยครับ  เปี่ยมไปด้วยสาระจริงๆ  เหวอ
จากนั้นเปรียบเทียบกับโพสของสมาชิกโดยทั่วไปในบอร์ด...โดยเฉพาะหมี  ลันล้า

เอามั่ง
ความจริง.... ในเล่ม 2 มีบทนึงที่เป็นเรื่องของ Component ทั้งบทเลยนะคับ  ง่ะ

ไหนบอกใช้นิ้วจิ้ม ... แล้วไมกลายเป็นกดลูกศรอ่ะ...   เหลือบ

อ่านแล้วครับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจ แต่ตอนนี้ก็ลองมั่ว ลองทำ DropdownList(Combo Box) เป็น Component แล้ว ครับ

ส่วนนิ้วจิ้ม ใช้สำหรับ User ปกติ
แต่จะทำให้รองรับได้กับเมาส์และคีย์ บอร์ด สำหรับใช้ในเครื่องส่วนตัวด้วย

ปล. ลาก่อนครับ ไปเกณฑ์ทหารล่ะ

ทหารเกณฑ์
อ่านแล้วครับ แต่ไม่ค่อยเข้าใจ แต่ตอนนี้ก็ลองมั่ว ลองทำ DropdownList(Combo Box) เป็น Component แล้ว ครับ

ส่วนนิ้วจิ้ม ใช้สำหรับ User ปกติ
แต่จะทำให้รองรับได้กับเมาส์และคีย์ บอร์ด สำหรับใช้ในเครื่องส่วนตัวด้วย

ปล. ลาก่อนครับ ไปเกณฑ์ทหารล่ะ

ขอให้ได้ติดยศนายพล กลับมาเน้อตาเบิ้น  ฮี่...

[ว่างให้เช่า]
หรือแม้แต่กำหนดใน tag object ใน html ก็ได้เหมือนกัน

อันนี้ทำยังไงเหรอครับ  งั้นเหรอ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
อิอิ ตามมาแก้ิลิงค์

http://www.thaiflashdev.com/web/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=9591

ยิ้มน่ารัก

สวยมากเลยครับ เจ๋ง

หนังสือหน้าตาเป็นไงครับ
อยากได้มั่ง กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 2 3 [4]