หน้า: 1 [2] 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่นใหม่ใน flash8  (อ่าน 20835 ครั้ง)
ด้วยความเคารพ
ลุงท็อปแอบๆ เอางานหรือไอเดียแปลกๆ มาติวน้องๆ ในนี้สักชิ้นสองชิ้นก็ได้นะครับ
คนที่นี่จะได้รู้จักลุงในด้านอื่นที่ไม่ได้เป็นพวก "ขาประจำ" เพียงอย่างเดียวเอย

ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คนที่นี่จะได้รู้จักลุงในด้านอื่นที่ไม่ได้เป็นพวก "ขาประจำ" เพียงอย่างเดียวเอย

งั้นเหรอ  โห  เฮ้ย!?
เอือม

ตกลงผมทำอะไรผิดอ่ะ  (เหงื่อแตกพลั่ก)
ไม่บอก ชิ

สอนกันมั่งเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่บอก ชิ

สอนกันมั่งเลย

ก็คงงงต่อไป  งั้นเหรอ เศร้า ไรหว่า
ยักษ์หมายถึง ให้เอาหนังโป๊ที่ลุง ซ่อนเอาไว้ อัพขึ้น โฮส แล้ว จมล บอกสาวกทุกคนน่ะครับ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
หื่น

ความจริงไม่ต้องเป็น flash 8 ก็สามารถสร้างผลลัพธ์เช่นเดียวกันนี้ได้ครับ

การกำหนดตัวอักษรเองแก้ในส่วนบรรทัดนี้ครับ
myText.text = chr(random(255));

เป็นส่วนที่ให้แรนดอมตัวอักษรมาใช้ ถ้าต้องการแต่ o ก็พิมพ์ myText.text = "o"; ลงไป
หรือต้องการตัวอักษรหลายๆตัวที่เรากำหนดเองได้ ก็สร้าง Array ที่ประกอบด้วยสมาชิกของตัวอักษรเหล่านั้น แล้วให้มันวนลูปเอาสมาชิกของ Array มาแทนการแรนดอมครับ

ขอบคุณครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
^
เนียนนะเนี่ย  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 งั้นเหรอ
อึ้งไปเลย

สงสัยต้องไปเรียน advance flash มาก่อนถึงจะอ่านโค้ดออก ฮือๆ~
เทพ flash ตัวจริง  เอือม

เอามั่ง
เพิ่งได้ flash 8 ตัวเต็มๆ มาเมื่อกี้เอง

^
เนียนนะเนี่ย

รู้สึกเหมือนผมโดนใช้เป็นเครื่องมือเล่นมุขโดยไม่รู้ตัว แล้วก็ยังไม่เก็ทแหะ  เหลือบ
ลองของเล่นครับ

flash video player

clip วีดีโอ present โรงเรียน

<a href="http://www.icez.net/datas/users/1/satitpsu.swf" target="_blank">http://www.icez.net/datas/users/1/satitpsu.swf</a>

หน้า: 1 [2] 3 4