หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ดีเจโจ้ เสียชีวิตแล้ว  (อ่าน 21644 ครั้ง)
ขำขำเถอะครับ  ง่ะ

ไม่มีทีวี ก็แนะนำไปดูใน highspeedworld นะครับ  กรี๊ดดดดด
ถ้าอย่างนั้น ก็อย่าว่าคนไม่ดูทีวีว่ามีปัญหา 

ง่ะ ครับ
แต่มันผิดปกติจริงๆนะ ไม่รู้จักรายการไฟว์ไลฟ์เนี่ย
เปลี่ยนเป็นไม่วัยรุ่นเล้ยยย ก็ได้

I ROCK , THEREFORE I AM
พี่แอนดูแต่คลื่นแทรกคลื่นแซ่บ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เก้อ จบเถอะ   เอือม
อีบ้า ชั้นดูชุมทางเสียงทองย่ะ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อีบ้า ชั้นดูชุมทางเสียงทองย่ะ  โวย

อืม.....มิน่าล่ะ  เหลือบ

http://kakazz.com  เกี่ยวกับผม : P
ร่วมไว้อาลัยค่ะ
เมื่อวันก่อนอยู่ๆพ่อก็พูดเรื่องดีเจโจ้ขึ้นมา
เช้านี้ได้รู้ข่าวว่าพี่เค้าไปสบายแล้ว
ทำไมไปเร็วแบบนี้นะ

แล้วมะเร็งตับ นอกจากเหล้ามันเกิดจากอะไร  งง

เท่าที่ทราบนะครับ มะเร็งตับ เป็นโรคมะเร็งที่รักษายากที่สุด และตรวจพบยากที่สุด เพราะมักไม่แสดงอาการครับ

ส่วนที่ถามว่าพี่โจ้ไม่กินเหล้า ทำไมถึงเป็น คือว่า โรคนี้ อาจมาจากการติดเชื้อผ่านทางไวรัสตับอักเสบชนิดบีครับ
ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีว่าสามารถติดต่อได้ง่ายกว่าเอสด์ครับ คือสามารถติดต่อได้ทางน้ำลาย
หรืออาจจะติดต่อทางการให้เลือดครับ และทางกรรมพันธุ์ก็เช่นกันครับ

ผมสันนิษฐานว่าพี่โจ้อาจได้รับทางกรรมพันธุ์ครับ เพราะเห็นว่าพี่ชายของพี่โจ้ก็เพิ่งเสียไปด้วยโรคเดียวกันเมื่อปีก่อน

ส่วนตัวผมรู้สึกสงสารในฐานะที่พี่เขาเป็นสุจริตชนที่สร้างรอยยิ้มและเสียงหัวเราะให้ผู้คน อุตส่าห์มานะ ทำงานเก็บเงินสร้างตัว
ยิ่งพอทราบว่าพี่แกเพิ่งสร้างบ้านเสร็จ และเตรียมตัวจะแต่งงาน ยิ่งรู้สึกเศร้ามากครับ

ปล. ดูแลตัวเองกันดีๆ นะครับ อย่างน้อยก็เพื่อคนที่รักคุณ
ปล.2 ไวรัสตับอักเสบบีสามารถรับวัคซีนป้องกันได้ ซึ่งจะมีฤทธิ์อยู่ได้ถึงสิบปี
ปล.3 หมั่นตรวจสุขภาพกันดีมั้ยครับ
ปล.4 ถ้าข้อมูลผิดพลาดก็ขออภัยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาไม่ดี คาดว่าจะมีผู้มีความรู้มาตอบเรื่องนี้อีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2006, 00:27 น. โดย Buob Marley » บันทึกการเข้า

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ไฟว์ไลฟ์ เมื่อคืนกับเมื่อคืนก่อนวีเพิ่งดูเองค่ะ แล้วเมื่อคืนวานก็เจอข่าวนี้พอดี บังเอิญมาก (ตอนเจอข่าวก็ไม่รู้ว่าเป็นพิธีกรรายการนั้น วีเชยกว่าอีก ไม่รู้จัก แค่เคยได้ยินผ่านๆเฉยๆ ง่ะ)

ฮือๆ~
 ฮือๆ~ RIP คะ  ฮือๆ~

เคยทำงานกับพี่เค้าด้วย แม้จะเชิญเค้ามาเป็นพิธีกร แต่พี่โจ้ก็ให้ความร่วมมือดี

เสียดายคนเก่ง มีอนาคต  ฮือๆ~

นานๆ จะเข้ามาที
เปิดรายการมาก็เศร้าเลย
วันนี้ฟังดีเจอ้อมแล้วเศร้าแทน
ไม่มีเค้าของความสนุกในน้ำเสียงเลย

พี่เก้อ ยังไงขอดูอีกรอบดิ  ฮือๆ~

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
มีใครดู FL อยู่บ้างไหม เพิ่งเปิดดูหง่ะ เศร้าแทน  ฮือๆ~

I just want to let you know, I'm someone when you have no one.
เปิดดูออนไลน์จะ อืม ขาว-ดำ

Hot Wave ก็อึมครึม  ฮือๆ~

Las Noches Rubicundior
FL สัปดาห์ก่อนยังฮาประกวดมิสปิ๋วอยู่เลย
มาอาทิตย์นี้เศร้าซะ
 ฮือๆ~
 ฮือๆ~
เสียใจด้วยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7