หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังร้านถ่ายรูป  (อ่าน 25198 ครั้ง)

ดีแล้วค่ะ  อย่ายอมอะดีแล้ว

(แจ๋ว แจ๋ว)

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
แพ้มารยา +1

อ้าวไม่ใชวิธีของแฮกริดหรือครับ ถ้าเป็นแฟนผมโดน ผมเอาแม่งตายแน่

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใช้วิธีของคุณตำรวจให้ได้ผลก่อนครับ
แล้วค่อยใช้วิธีคุณแฮกริดเดอะบิ๊ก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ล้านก็ล้านเหอะ

ต่อยให้ล้านแตกไปเลยก็ได้  เอือม

อย่าให้ไปกับเพื่อนนะ จะกระทืบแม่มให้ตายคาทีนเลย
สามารถเอาผิดได้ครับ
ถ้าสามารถพิสูจน์ได้ว่า เพื่อนคุณเข้าไปในร้านนั้นสองต่อสองและเจ้าของร้านไม่มีพยาน
เพราะปัจจุบันดูเหมือนว่าไทยยังใช้กฎหมายในทำนองผู้ต้องสงสัยต้องพิสูจน์ให้ได้ว่าตนเองไม่ผิด

เอาง่ายๆว่า เพื่อนคุณมีรูปตอนเดินเข้าร้าน (รูปที่มีวันที่ระบุได้ยิ่งดี) และเจ้าของร้านไม่มีพยานตอนที่ยืนอยู่ด้วยเป็นบุคคลที่สาม
แล้วเหตุการณ์ที่ให้การน่าเชื่อถือ ส่วนใหญ่ก็สามารถเป็นคดีความอนาจารได้...

หรือถ้าเพื่อนคุณเอาผิดไม่ได้ แต่เจ้าของร้านไม่มีพยานหลักฐานพิสูจน์ว่าตนเองไม่ผิด ก็ไม่สามารถฟ้องกลับหมิ่นประมาทได้
และจะมีประโยชน์กรณีมีเหยื่อรายต่อไป ตำรวจจะใช้ตรงนี้เป็นหลักฐานประกอบในการทำให้คดีต่อไปมีน้ำหนักมากขึ้น

....เป็นเหตุให้เวลาหมอทำงาน ต้องมีพยาบาลอยู่ด้วยครับ คนรู้จักหลายคนเคยเจอประเภทคนไข้เดินเข้ามาแล้วปิดประตู ร้องกรี๊ด จากนั้นหาว่าหมออนาจาร (เอาเงิน) ซึ่งหลายๆคดีที่หมอไม่มีพยาน ก็ต้องจ่ายไป ฮือๆ~

...............................................................................................
[นอกรอบ]
อยากได้มือมีดซักคนไหมครับ เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
^
มียังงี้ด้วยหรอคะ  โห
แล้วถ้าเกิด พยาบาล กรี๊ดซะเองล่ะครับ มีกรณีอย่างนี้ไหม หมอแมว

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
ระวังร้านรูปเอาไว้เดี๋ยววันดีคืนดีเขาจะมาทวงลิขสิทธิ์ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
กลับมารายงานความคืบหน้าค่ะ  หลังจากที่อดไปมีตติ้งเพราะไปเดินเรื่องคดีเนี้ยแหละ ชิ
คุณตำรวจเรียกตัวเพื่อนไปชี้ตัวค่ะ จึงจำเป็น(จริงๆจำใจ ง่ะ)ต้องไปกับมัน  เนื่องจากว่าคำให้การละเอียดพอที่จะทำให้คุณตำรวจเชื่อถือ(จริงๆไม่รู้ว่าเชื่อรายละเอียดหรือเพราะเพื่อนเรามันมารยาเก่ง  หื่น)
อย่างที่ คุณหมอแมวบอกไว้เลยค่ะ  คดีแบบนี้เนื่องจากเป็นเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับบุคคลเพียง 2 ต่อ 2
จึงจำเป็นที่จะต้องจดจำรายละเอียดต่างๆในร้าน
เพื่อเป็นหลักฐานอย่างหนึ่งค่ะ กร๊าก สะใจไอ้หัวล้านจริงๆ
จากคำบอกเล่าของคุณตำรวจ คร่าวๆนะคะ เนื่องจากเป็นการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่จึงไม่สามารถบอกรายละเอียดทั้งหมดให้ทราบได้ (จริงๆคือหลอกถามคุณตำรวจมาได้แค่นี้ค่ะ ฮี่ๆ) เริ่มแรกเจ้าหน้าที่จะเข้าไปตรวจสอบสภาพร้านก่อนว่ามีสภาพตรงกับที่ให้การไว้หรือไม่  ป้องกันการที่มีใครใส่ร้าย
คุณตำรวจบอกว่าได้ลองส่งตำรวจหญิงไปแต่ไม่โดนลวนลามค่ะ งั้นเหรอ  มันเลือกคนนะคะ (ฝากบอกหมีอรด้วยค่ะว่ามันเลือกคน (อิอิ))  ฉะนั้นการส่งตำรวจหญิงไปจึงได้แค่การสำรวจสภาพร้านและรูปพรรณของคนร้ายว่าตรงตามที่ให้การหรือไม่ และมีหลักฐานอื่นๆที่เป็นกล้องวงจรปิดของห้างค่ะ
ซึ่งมีภาพยืนยันว่าเพื่อนเราได้เข้าไปที่ร้านจริงๆ และมีหลักฐานอื่นๆที่คุณตำรวจไม่ได้บอกอีกค่ะ
ทำให้เราสามารถเอาผิดกับไอ้ล้านนี่ได้  (แจ๋ว แจ๋ว)  ขอชื่นชมคุณตำรวจที่ปฏิบัติการได้อย่างรวดเร็วนะคะ
ไม่รู้ว่าจะเร็วแบบนี้ทุกคดีปกติหรือเป็นเพราะเพื่อนเราตามตื้อ  คือแม่เราบอกมันว่าอย่าแจ้งความแล้วหายเงียบไปเดี๋ยวคดีเราจะเงียบตาม ให้คอยติดตามเรื่องบ่อยๆ
ถ้าเราเอาใจใส่ยังไงคุณตำรวจเค้าต้องรีบทำให้(ไม่รู้รำคาญรึเปล่า) แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณตำรวจที่ปฏิบัติหน้าที่ได้อย่างรวดเร็ว

ปล. ใครไปไหนมาไหนก็อย่าลืมระวังตังและจำรายละเอียดต่างๆไว้บ้างนะคะอาจจะมีประโยชน์ต้องนำมาใช้ภายหลังค่ะ

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^

(แจ๋ว แจ๋ว)

ดีแล้วคะ ต้องขอบคุณคุณตำรวจด้วยนะเนี้ย ที่เค้าทำงานได้ดีจริงๆ

ปล.ถ้าหมีโดนคงไม่ไปแจ้งความหรอกคะ แต่จะำไปลวนลามมันคืน  เกย์แอบ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ชื่นชมคุณตำรวจ  ทำงานไวได้ใจมากค่ะ  เจ๋ง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถ้าเป็นแฟนผม

อาจเกิดไฟไหม้ร้าน สาเหตุจากไฟฟ้าลัดวงจร

เจ๋ง สู้ตายครับ
น่ากัวง่ะ เหวอ เลวมาก โวย

ยามยาก อย่าได้ทำตัวยาก ๆ
ดีใจด้วยนะครับ

ไม่รู้สโลแกนช่อง 3 ตอนนี้เชยไปหรือยัง

"อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล"

(แจ๋ว แจ๋ว)

. . .

หัวใจยังคงเต้นอยู่...ฉันยังคงมีชีวิต
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7