หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีฟ้อนโลโก้ของแร้กนาร็อกคับ  (อ่าน 22021 ครั้ง)
โอเคครับ เข้าใจได้

แต่ที่นี่ก็มีกติกาครับ ที่คุณและทุกคนต้องเคารพ
คือเราไม่คุยกันด้วยภาษาวิบัติ
และมารยาทอย่างนี้ เชิญครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วก้อต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ

เพระผมหาฟอนต์ ได้สวยกว่า ที่ผมต้องการจะหาอีกนะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยผมนะครับ ^^
ขอโทษครับผมไม่ทราบเรื่องภาษาวิบัติ
ไม่เป็นไรครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอจะว่าไปคำว่า "อีเมว" อันนี้พอจะเป็นภาษาวิบัติได้ไหมครับ
ภาษาวิบัติผมว่ามันพิมพ์ยากกว่าอีกนะครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
กระจู๋
อีเมว
อีแมว
ปั่น
ฟ๐นต์
ละโว้
อีรัตน์
หมาย่าง
เล็กนิ่ม
ฯลฯ

เหล่านี้เรียกว่าภาษาถิ่นครับ
เป็นวัฒนธรรมเฉพาะกลุ่มที่ก่อกำเนิดขึ้นมาในสังคมแห่งนี้และได้รับการยอมรับ
ถ้าคุณมาดีๆ ค่อยๆ เรียนรู้ คุณจะเข้าใจครับ

มีเรื่องอีกมากมายที่คุณต้องเรียนรู้นะ
การบอกว่าอายุ 13 ไม่ได้แปลว่าคุณจะทำอะไรก็ได้
ไม่ไว้หน้าใครก็ได้ ขาดสามัญสำนึกก็ได้นะครับ

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,5447.0.html
ลองอ่านกระจู๋นี้ดู เจ้าของโครงการก็อายุเท่ากับคุณครับ

ขอแค่พิมพ์ให้อ่านรู้เรื่องก็ใช้ได้แล้วหละ

แต่มา

งับ ม่ายยยยย ยู้

อย่างนี้ มันไม่ใช่ภาษาคนหรอกครับ

อ่า...

ผมไม่ไว้หน้าใครยังไงอ่ะครับ
พ่อแม่คุณเป็นชาวต่างชาติเหรอครับ
ถึงคิดว่าตัวเองเกิดมาก็พูดภาษาอังกฤษได้

นี่ไงครับ
ไปเล่นพ่อแม่พี่เขา ไม่ดีนะครับ

พอแล้ว ไม่เถียงดีกว่า
มาสนุกกันเถอะ ฮิ้ววว

ถ้าทำอะไรเกินไปก็ต้องขอโทษครับ

อารมณ์มันพุ่งขึ้นมานิดนึง
ว่าแต่ สมัครสาวกสิครับ
แล้วอะไรๆจะดีขึ้นเยอะ  (อิอิ)

อ่า..

สมัครสมาชิกหรือครับ -.-
ใช่เลยครับ สมัครเลย
แล้วเราจะเข้าใจกันมากขึ้น
อาจเริ่มต้นกันไม่ค่อยดี แต่เริ่มใหม่กันได้ครับ

(และจะแถมด้วยความตกใจว่ามีเพื่อนๆรุ่นเดียวกันเยอะอย่างไม่น่าเชื่อ)

I ROCK , THEREFORE I AM
ขอโทษครับ ที่เข้าใจผิด
หน้า: 1 [2] 3