หน้า: 1 2 3 4 [5] 6

ผู้เขียน หัวข้อ: คูหาเลือกตั้ง หันผิดทาง  (อ่าน 21169 ครั้ง)
อ.ไชยันตร์ ที่ฉีกบัตรนักวิชาการขวัญใจเด็กแนว
ชอบใจมากครับ ชอบแกมานานแล้ว ติดตามอ่านผลงานแกมานานแล้วด้วย

ไม่นึกเหมือนกันว่าแกจะกล้าขนาดนี้ เอาใจช่วยครับ

I ROCK , THEREFORE I AM
เพื่อนผม ออนเอ็มแล้วชื่อเด้งขึ้นมา

"โหย คิดว่าฉีกบัตรแล้วมึงจะดังรึไง อย่าลำพองไปหน่อยเลย - ขึ้นศาลมึงคิดว่าจะชนะหรอ"
 ง่ะ
กกต ย่อมาจาก เกะกะตีน

เห็นด้วยกับกลุ่มผู้ชุมนุมก็วันนี้เอง

แถวบ้านผม บ้านนอกมากครับ
ชาวบ้านไม่เคยเจอวิธีประทับตรา
เลยทำไม่เป็น

ผมไปนั่งสังเกตการณ์อยู่ประมาณ 2 ชั่วโมง
ผู้เฒ่าผู้แก่ อาอึ้ม อาซิ้ม ที่ประทับตราไม่เป็น
ก็จะมีการเรียกถาม กรรมการควบคุมการเลือกตั้ง
ซึ่งเป็น บรรดา ผู้ใหญ่บ้าน หรือ อบต.
แล้วคนพวกนี้ ก็จะจัดการเดินเข้าไป แล้ว ปั้ม ให้
ปุ๊บ ๆ เสร็จ พับ ๆ หย่อน ๆ

คงไม่ต้องบอก ก็คงเดาออก ว่าปั๊มเบอร์ไหน  ฮือๆ~

ปล. แต่บ้านผม หันคูหา แบบ ปกตินะครับ คือหันเหมือนทุกๆ ปี

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
แถวบ้านผม บ้านนอกมากครับ
ชาวบ้านไม่เคยเจอวิธีประทับตรา
เลยทำไม่เป็น

ผมไปนั่งสังเกตการณ์อยู่ประมาณ 2 ชั่วโมง
ผู้เฒ่าผู้แก่ อาอึ้ม อาซิ้ม ที่ประทับตราไม่เป็น
ก็จะมีการเรียกถาม กรรมการควบคุมการเลือกตั้ง
ซึ่งเป็น บรรดา ผู้ใหญ่บ้าน หรือ อบต.
แล้วคนพวกนี้ ก็จะจัดการเดินเข้าไป แล้ว ปั้ม ให้
ปุ๊บ ๆ เสร็จ พับ ๆ หย่อน ๆ

คงไม่ต้องบอก ก็คงเดาออก ว่าปั๊มเบอร์ไหน  ฮือๆ~

ปล. แต่บ้านผม หันคูหา แบบ ปกตินะครับ คือหันเหมือนทุกๆ ปี

น่าจะถ่ายรูปไว้นะครับ เอาไว้เป็นหลักฐาน หุหุ กรี๊ดดดดด

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
กรรมการหน่วยเลือกตั้งที่ผมไปเลือก ขู่ผมฟ่อฟ่อฟ่อ ตอนจะเอากล้องมาถ่าย(ยืนอยู่นอกพื้นที่คูหา) บอกว่าผิดกฎหมายเลือกตั้ง ถ้าถ่ายจะต้องโดนจับ
ผมเองมันก็ตาสีตาสา ก็เลยต้องลดกล้องลงแล้วก็ออกจากที่นั่นไป (ลืมถ่ายหน้ากรรมการมา)

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
แต่พ่ออรถ่ายได้นะคะ

เพราะจะถ่ายยัยหมีเล็กเลือกตั้งครั้งแรก  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เลือกที่จะตั้งครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
กรรมการหน่วยเลือกตั้งที่ผมไปเลือก ขู่ผมฟ่อฟ่อฟ่อ ตอนจะเอากล้องมาถ่าย(ยืนอยู่นอกพื้นที่คูหา) บอกว่าผิดกฎหมายเลือกตั้ง ถ้าถ่ายจะต้องโดนจับ
ผมเองมันก็ตาสีตาสา ก็เลยต้องลดกล้องลงแล้วก็ออกจากที่นั่นไป (ลืมถ่ายหน้ากรรมการมา)

งั้นพวกสื่อก็ผิดกฏหมายสิครับ  ถ่ายมาเต็มเลย  แถมลงหนังสือพิมพ์อีก
ถ่ายได้ครับ  ถ้าไม่ไปถ่ายในคูหาเลือกตั้งหรือบัตรเลือกตั้ง

ปล.เสียดายเหมือนกัน  ตอนไปคุมหน่วยไม่ได้เอากล้องไป

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
-*- ไปเลือกไม่ทัน กลับจากไปเรียนถึงหน้าหมู่บ้าน 15.05 -*- พอดี

ไอ้เราก็ไปยืนแถวๆหน้าหน่วย(หน่วยฯอยู่ใกล้บ้าน ง่ะ) กรรมการเดินตูดปัดไปปัดมา ไม่สนใจตูเลย

ง่ะ อดใช้สิทธิ์ซะอย่างงั้น

ป.ล.15.10 ยังเห็นบ้างคนกากากบาทในคูหาอยู่เลย แต่พอเราจะเดินไปกรรมการมันเก็บกระดาษไปหมดแล้ว แต่ทำไมยังมีคนหย่อยบัตรอยู่เลยละ

ไม่น่าผิดนะครับ เหมือนบักซ์ว่าแหละ
ผมเอากล้องไปแต่ไม่ได้ถ่าย เพราะว่าไอ้ป๊อกกะนังปู้(หมา)ไปด้วย
ต้องคอยระวังไม่ให้มันไปยุ่มย่ามดมๆกรรมการเขา
แถมตอนผมกำลังกากะบาทเลือกตั้ง
ไอ้ป๊อกมันไปเยี่ยวรดเสาอาคาร กรรมการโวยใหญ่
ก็เลยต้องรีบเผ่น กลัวติดคุกครับ
 ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เมื่อวานนั่งดู ASTV ช่างกล้องถ่ายรูปไปที่ตูดคนกากบาทในคูหา
เห็นจะจะ ว่าเจ๊คนนั้นกากบาทช่องไม่ลงคะแนน  แล้วจะมีทำไม ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

ไม่น่าผิดนะครับ เหมือนบักซ์ว่าแหละ
ผมเอากล้องไปแต่ไม่ได้ถ่าย เพราะว่าไอ้ป๊อกกะนังปู้(หมา)ไปด้วย
ต้องคอยระวังไม่ให้มันไปยุ่มย่ามดมๆกรรมการเขา
แถมตอนผมกำลังกากะบาทเลือกตั้ง
ไอ้ป๊อกมันไปเยี่ยวรดเสาอาคาร กรรมการโวยใหญ่ก็เลยต้องรีบเผ่น กลัวติดคุกครับ
 ฮิ้ววว

เจอแล้วพวกก่อกวนการเลือกตั้ง  กร๊าก

[ว่างให้เช่า]
..คุมหน่วย...

คุมหน่วยหน่วย หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 โวย

เออแฮะ  เพิ่งสังเกตเห็น   ง่ะ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6