หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: คูหาเลือกตั้ง หันผิดทาง  (อ่าน 21161 ครั้ง)
เลขาฯ กกต. ออกมาแถลงได้ทุเรศอย่างน่าบัดซบ

มันปัดไปเรื่อยๆ จนนักข่าวถามว่า
แล้วแบบนี้จะทำให้คนที่ใช้สิทธิรู้สึกไม่เป็นความลับหรือเปล่าครับ
มันตอบว่า "ไม่เป็นไรครับ"
กกต. พูดแบบนี้ได้ด้วยเหรอครับ

อีกเรื่องนึง
มันบอกว่าถ้าจะเอาคนมาเฝ้าเก็ยโทรศัพท์มือถือ ก็ต้องเพิ่งบประมาณอีก 400 ล้านบ้าอะไรของมัน
ถามว่าถ้ามันโดนฟ้อง แล้วเลือกตั้งใหม่เสียอีก 2000 ล้านนี่น้อยกว่า 400 ล้านของมันเรอะ...

แล้วไอ้โทรศัพท์มือถือก็ไม่เหนยาก รณรงค์ไปเลย
ถ้าใครโดนบังคับให้กา ก็กาเบอร์ันั้น ถ่ายรูปซะ
เสร็จแล้วก็กาแม่งทุกช่องให้กลายเป็นบัตรเสียไปเลย
แล้วก็เอารูปก่อนจะเป็นบัตรเสียไปให้ไอ้ง่าวที่ซื้อเสียงดูก็ได้

ดูข่าวแล้วเสียอารมณ์แต่เช้าเลย
รู้สึกอยากโดดถีบไอ้ เลขาฯกกต กะไอ้นักวิชาการขายตัวอย่างโภคิน...

ลันล้า

เอามั่ง
เขาเลิกเลือกตั้งกันกี่โมงครับ พ่อผมไปตอนบ่ายสองห้าสิบไม่พบอะไรเลยครับ ลันล้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เม.ย. 2006, 08:16 น. โดย 山 » บันทึกการเข้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
วันนี้ 15.00 น. ถึง 8.00 น.

ง่ะ

เอามั่ง
ญาติผมกลับไปเลือกที่ภาคเหนือ

พอไปถึง....  มันบอกว่า ชื่อนี้ มีคนเลือกไปแล้ว

แบบนี้โกงมั้ยครับ ??

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
เห็นด้วยกับเต่า กกต.โคตรฉลาดเลยครับ
ชาวบ้านนี่โง่กว่าท่านมากครับ

ญาติผมกลับไปเลือกที่ภาคเหนือ

พอไปถึง....  มันบอกว่า ชื่อนี้ มีคนเลือกไปแล้ว

แบบนี้โกงมั้ยครับ ??

ไม่โกงครับ
เลือกตั้งประเทศไทยใครมาก่อนได้เลือกก่อนครับ
ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เอามือถือเข้าไปก็ไม่เห็นเป็นไรหนิครับ
เพื่อนผมเอาเข้าไปถ่าย Clip VDO คูหา ที่ไ่ม่มีปากกาวางไ้ว้ทุกคูหาเลย

-_-''
     ผมไปเป็นกรรมการหน่วยเลือกตั้งมาครับ(โดนหลอกไปครับ)  โคตรเหนื่อยเลยครับ ทำตั้งแต่ 7 โมง  ยันสองทุ่ม โดนด่ามากมาย  แถมเบื่อ  ร้อน  หิว  ง่วง  เพลีย โดยเฉพาะ ต้องคอยตอบคำถาม  เรื่องการเซ็นชื่อ ทำไมบัตรมี 2 ใบ ใช้อะไรกาบัตร  ปากกาหรือที่ปั๊ม   ทำไมคูหาหันออก  ทำไมติดรูปผู้สมัครไว้ที่บอร์ด  และ  บลา บลา บลา 
     แต่หน่วยที่ไปทำ  มีครอบครัวพาลูกๆหลานๆ  คนเฒ่าคนแก่  มากันเป็นครอบครัวเยอะมาก  เด็กวิ่งเล่นกันรอบหน่วยเลย เจี๊ยวจ๊าวไปหมด  น่ารักดี  มีคุณยายอยู่คน  อายุมากแล้ว  ตามองไม่เห็น  ให้หลานจูงมือพามาใช้สิทธิ ต้องใช้แผ่นป้ายสำหรับผู้พิการทางสายตา  ที่เป็นช่องๆ แต่ที่สำคัญคือแกยังมาครับ   สุดยอดมากครับคุณยาย   เจ๋ง

ปล.ลืมไปเลย  ตูไม่ได้ใช้สิทธิ์   ง่ะ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เมื่อวานไปเลือกตั้งมา เข้าคูหาที่ตั้งแบบหันหลังให้กรรมการ
ถ้ากรรมการตั้งใจมอง ผมว่าเห็นแน่ๆ ว่ามือเรากาตรงไหน

ทำไมไม่หันหลังเข้ากำแพง??

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เมื่อวานไปเลือกตั้งตั้งแต่แปดโมงกว่าๆ
มีคนรอคิวกันอยู่ก่อนหน้าประมาณสิบกว่าคน
ระหว่างที่รอคิว ก็ดูคนที่เลือกก่อนหน้า
ตำรวจหนุ่ม(แต่ไม่หล่อ)สองคน เลือกเบอร์สอง
คุณป้าคนนึงตูดใหญ่ บังมิด มองไม่เห็น
มีสองสามคน กาไม่ลงคะแนน
อีกคนนึงเขียนอะไรไม่รู้นานมาก
หรือเค้ากำลังตัดสินใจว่าจะกาอะไรดี
ที่เหลือก็คงเบอร์นั้นแหละ ให้ตั้งห้าร้อย
ชิ ทำไมตูไม่ได้มั่งฟระ
กกต. มันโกงตั้งแต่ทำช่องให้เป็นเหลี่ยมแล้ว
กกต. มันโกงตั้งแต่ทำช่องให้เป็นเหลี่ยมแล้ว

ทีหลังต้องลองทำเป็นวงกลม
หรือ 8 เหลี่ยมดี

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ขอเสนอให้ทำเป็นแบบเจาะรู โกงไม่ได้
แบบใช้น้ำลายป้ายครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
แบบใช้น้ำลายป้ายครับ
กรรมการจะติดเอดส์ก็วันนั้นแหละ
กรรมการจะติดเอดส์ก็วันนั้นแหละ
ก็ใสุ่ถุงยางสิครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6