หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 21

ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนอะไรดี  (อ่าน 102238 ครั้ง)
เทอมหน้า ม. 6 แล้ว ต้องเลือกชีวิตแล้ว..

วิศวะ วิทยา(คอม) สถาปัต

คงไม่หนีจาก 3 อย่างนี้แหละ ชอบอะไรที่มีรูปแบบ แต่เปลี่ยนแปลงได้ ไม่ชอบอะไรที่ต้องจำเยอะๆ ทิ้งชีวะ สังคม ไปเรียบร้อย

อะไรดีครับ  ฮือๆ~

เหมือนกันเลยนะ .....

อีกแค่ 1 ปีกับอีก 8 เดือน  ฮือๆ~

คือ เราก็เหมือนกัน ...

สถาปัต นิเทศ ออกแบบ ไม่ก็ เกี่ยวกับจิตวิทยา แต่ไม่รู้ทางด้านนี้เลยว่าจบมาจะทำงานอะไร  งง
ใครรู้ช่วยบอกที  (แจ๋ว แจ๋ว)
ชอบออกแบบ ไม่ชอบ ชีวะ ไม่ชอบ เคมี(มากๆ) ชอบฟิสิกส์  ชอบคณิต ไทย สังคม  จ๊วบ

เรียนอะไรดีค่ะ  ปลื้ม

เอาอะไรดี ...  โห

แต่เราว่า ปิง น่าจะเรียนสถาปัต  ฮ่า ๆๆ  ง่ะ (เพราะโดยส่วนตัวชอบแต่ไม่สันทัดด้านการวาดรูป)

อุ๊ได้โควต้า วิศวะ(คอม) อยู่แล้วนะ ... แต่ไม่เรียนฟันธง  เกย์แอบ
ใช้วิธีทอยลูดเต๋าเอา
ถ้าผลออกมาแล้วรู้สึกขัดๆใจลึกๆ
ก็แสดงว่าไม่ใช่

หรือจะใช้วิธีโยนเหรียญ
หมุนลูกข่าง
หรือทายผลคณะที่จะเรียนจากผลบอลโลกรองชิง

ง่ะ

ปล. อยากเรียนสายสังคมวิทยา ไม่ Social ก็ Anthopology(มานุษย์ศาสตร์)
ตั้งใจว่าจะเข้าคณะนี้ของ ม.ธ.ให้ได้ ไม่งั้นก็ไป สังคมศาสตร์ ม.ช. เลย  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2006, 21:11 น. โดย เต่า » บันทึกการเข้า

เอามั่ง
จะดีหรอ
ดีจิ

ไม่เชื่อถามลุงทักษิณดู  กรี๊ดดดดด

เอามั่ง
สถาปัต จบมาก็เป็นสถาปนิกอะครับแล้วแต่สาขาด้วยแล้วก็ถ้าไปสอบได้ใบอนุญาติสามารถเซ็นพิมพ์เขียวได้(แล้วแต่สาขาเหมือนกันครับ)แต่อาจจบมาเป็นwebมาสเตอร์เหมือนคนแถวๆนี้ก็ได้ครับ- -

จบออกมาทำงานออกแบบ คณะอะำไรดีคะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
จบแล้วรวย 73000 ล้านต้องเรียนอะไรครับ

กรี๊ดดดดด

เอามั่ง
นิเทศศิลป์ก็จะเกี่ยวกะการออกแบบโฆษณาต่างๆอะครับนิเทศศิลป์มันก็จะมีอยู่2ตัวนะครับออกแบบนิเทศศิลป์กะ
ความถนัดทางนิเทศศิลป์เรียนมันจะไปค่อยเหมือนกันนะครับดูดีๆ

ไม่เหมือนกันยังไงอะคะ  งง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ความถนัดแบบนิเทศศิลป์มันจะเน้นไปทางเขียนสตอรี่บอร์ดอะครับเวลาสอบมาจะไม่ต้องใช้คะแนนดรออิ่งแล้วบางมหาลัยมันจะอยู่ในคณะสถาปัตครับเช่นลาดกระบัง
ส่วนออกแบบมันจะให้ออกแบบเป็นพวกโปสเตอร์เลยอะครับแล้วต้องใช้คะแนนดรออิ่งด้วยมหาลัยส่วนมากจะอยู่ในศิลปะกรรม มัณฑณศิลป์เช่นศิลปากร เพาะช่าง

ลืมบอก วาดรูปไม่เก่ง  ง่ะ

จบแล้วรวย 73000 ล้านต้องเรียนอะไรครับ

กรี๊ดดดดด

เรียนการทำหน้าให้เหลี่ยม

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส

จบอะไรมา พี่ก็รับเข้าทำงานหมดแหละค่ะ

ว่าแต่..น้องน่ะหล่อรึเปล่า ปาหหวานมั้ยคะ เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
จบอะไรมา พี่ก็รับเข้าทำงานหมดแหละค่ะ

ว่าแต่..น้องน่ะหล่อรึเปล่า ปาหหวานมั้ยคะ เกย์แอบ

ถ้าสมัครไว้ก่อนเลยได้ไหมครับ เกย์แอบ

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 21