หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างคอมอาร์ตกะออกแบบนิเทศศิลป  (อ่าน 15274 ครั้ง)
อยากรู้อะครับว่าจบอันไนมันจะมีอนาคตมากกว่ากันจะเลือกสาขาเรียน
ขอคำแนะนำด้วยนะครับเลือกไม่ถูกจริง ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2006, 11:31 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

มันอันเดียวกันไม่ใช่เหรอ

coทmunication art กับ นิเทศสิลป์  งง

คนบางคนเกิดมาเพื่อเป็นแค่ความทรงจำ
computer artครับคนละอันกัน

เลือกอันที่ชอบ และ ถนัดที่สุดค่ะ

มันเจริญแน่ๆ  เจ๋ง

ฮ่าๆ ฮือๆ
นิเทศสิลป์  น่าจะดีกว่านะ เจ๋ง

หมายถึงของรังสิตทั้งคู่เหรอครับ
เพราะนิเทศศิลป์มันมีหลายที่ (แต่คอมอาร์ตหนึ่งเดียวแน่นอน)

คิดว่าคงเข้าใจอยู่แล้วใช่ป่าวว่าการเรียนรวมๆสองอันนี้แตกต่างกันยังไง
แต่ที่สงสัยคืออนาคต และโอกาสหลังเรียนจบใช่ไหม
เรื่องนี้คงต้องตอบแบบน้ำเน่า(แต่มันก็เป็นความจริงจริงๆ)ว่า
ขึ้นอยู่กับฝีมือ กับโอกาสส่วนนึง โอกาสที่ว่าก็หมายความว่า การรู้จักคนด้วย รุ่นพี่รุ่นเพื่อนด้วย
แต่ยังไงฝีมือคือปัจจัยหลักกว่า 99 % เพราะงั้น ตอบไม่ได้จริงๆ

การเรียนทั้งสองอย่างก็มีส่วนคาบเกี่ยวกันอยู่พอสมควร
เพราะงั้นมันก็คงขึ้นอยู่กับการแตกแขนงความรู้ของเราต่อไป
เพราะการเรียนออกแบบอยู่บนพื้นฐานเดียวกันหมด

ยังไง คิดว่าลิ้งค์นี้จะช่วยได้เยอะนะครับ
http://my.dek-d.com/writer/story/view.php?id=126602

I ROCK , THEREFORE I AM
ถามอารี๊  ฮี่ๆ
อนาคตตัวท่านกำหนดเอง
เลือกผิด 4 ปีคิดจนตัวตาย ฮือๆ~

เอาที่ชอบค่ะ งานที่ไม่ได้รักต่อให้มีอนาคต

ก็เหมือนตายทั้งเป็นได้ค่ะ  เอือม

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
จริงๆแล้วมันก็ทำงานคล้ายๆกันแหละครับ อย่างน้อยก็ต้องเรียบหลักการออกแบบ คิดดีไซน์ ละก็ทำออกมา มันจะต่างกันนิดหน่อยตรงที่วิธีการแสดงงานแหละครับ คอมอาร์ทก็มุ่งทางแสดงออกทางโปรแกรมหลากหลายหน่อย ละก็เน้นเลย กับนิเทศศิลป์ก็จะลงมือในเกือบทุกด้านครับ ทั้งมือและคอมและหลังๆก็จะไม่จำกัดเทคนิค ฟรีสไตล์

ถามตัวเองครับ ว่าชอบแบบไหน ไม่จำกัดสื่อ หรือชอบทำงานหน้าคอม

ถ้าถามว่าอะไรรุ่งกว่ากัน...เท่ากันละครับ เรื่องแบบนี้อยุ๋ที่หัวคิดกับโอกาสและความขยันครับ

จบบริหาร..แต่ขยันและชอบ ก็ทำงานอาร์ททางคอมได้รุ่งเยอะแยะไปครับ  ยิ้มน่ารัก

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เห็นด้วยกับด้านบนครับ
จบกีฏวิทยามาเป็นนักเขียนก็มี (ที่เขียนจักรยานสีแดง ลืมชื่อ)
จบอักษรมาเขียนภาพประกอบแล้วดัง (ภัทรีดา ประสานทอง)
ก็มีถมเถไป

ขนาดเราจบออกแบบนิเทศยังมาเป็นนักออกแบบได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2006, 01:25 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
แล้วจบสถาปัตย์ แล้วมาเป็นเว็บมาสเตอร์ ทำฟอนต์ แล้วดังนี่มียังครับ?

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
อยู่ที่ว่า จำกัดความคำว่าสำเร็จว่าอะไรอะคะ
รวย หน้าที่การงานเป็นที่น่านับถือ หรือว่ารักในงาน

ชอบอันไหนก็เรียนอันนั้นอะนะคะ
ตอนแรกเน็ทจะเรียน graphic design แต่กลัวไม่มีงานทำเลยเปลี่ยนมาเรียน computer information system
เฉย......ปัจจุบันนี้ยังคิดเสียดายไม่น้อย เศร้่าาาาาา  หาแฟนเป็นกราฟฟิคดีไซน์เนอร์แทนดีกั่ว
แล้วจบสถาปัตย์ แล้วมาเป็นเว็บมาสเตอร์ ทำฟอนต์ แล้วดังนี่มียังครับ?

..เอ๋..มีด้วยหรือครับ... (อิอิ)

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ชอบอันไหนล่ะ
หน้า: [1] 2 3 4