หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเกณฑ์ทหารแล้ว  (อ่าน 64354 ครั้ง)
แวะเข้ามาแสดงความยินดีกับคุณ อจวว. ค่ะ
ได้ไปแสดงความเป็นชายชาตรีแล้ว  (แจ๋ว แจ๋ว)

Life isn't always made to order.
เหอะๆ ... ง่ะ

等着
 กร๊าก

พี่ เค้าไปเป็นชาติแล้วอะ  ฮิ้ววว

<3.
นับถึงวันนี้ก็ 11 วัน

Today you , Tomorrow me.
11 วันก็ได้ค่ะ  ฮือๆ~

<3.
 ยิ้มน่ารัก

Today you , Tomorrow me.
รู้แล้วค่ะ

แต่ยังไม่ได้มาแสดงความยินดีอ่ะ  เศร้า

Life isn't always made to order.
แค่ล้ิอเล่นค่ะ  เศร้า

<3.
 ฮิ้ววว

ค่ะ 

ฮิ้ววว ค่ะ

<3.
ขุดคร้าบบบบ เสาร์ที่จะถึงนี้จะไปเกณฑ์ทหาร ตื่นเต้นยังไงก็ไม่รู้ครับ

ความจริงตอนนี้ไม่คิดอะไรแล้วนะครับ ได้เป็นก็เป็น ไม่ได้เป็นก็จะได้ไปทำอย่างอื่นซักที
อย่างน้อยก็ผ่านพ้นไปเสียที เฮ้อ
สู้เขา เจ๋ง
จังหวะตอนที่อยู่ในนั้นนี่โคตรเจ๋ง
เหมือนทุกอย่างคือการแสดงเลยล่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถามแอน ในฐานะที่เคยเป็นทหารเกณฑ์
ที่เขาบอกว่าไปเป็นทหารเกณฑ์เพื่อรับใช้ชาติ
นี่เป็นเรื่องจริงหรือเป็นแค่วาทกรรมอันสวยหรูครับ  งง

เอาคลิปมาฝากนัสฮะ

คลิปผู้คุมทำโทษทหารเกณ์

ทหารโดนทำโทษ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2012, 02:07 น. โดย ณต » บันทึกการเข้า
ตอนนี้ไม่คิดอะไรเรื่องเป็นทหารแล้วครับ ที่บ้านบอกว่า เหนื่อยสามเดือนตอนฝึก ที่เหลือเดี๋ยวจัดการให้ ไม่ต้องประจำการ
ออกมาข้างนอกไก้แล้ว พอใกล้จะปลดประจำการค่อยไปรายงานตัว ตามจริงสามารถยัดเงินได้เลยนะ
แต่ผมรู้สึกว่ามันเยอะไปหน่อย แถมแต่ละปีนี่ค่ายัดไม่ผ่านสูงมาก สามหมื่นห้าประมาณนั้น แต่ไม่อยากจ่าย เสียดาย

อีกอย่างอันนี้ไม่รู้ว่าจริงไหม แต่เห็นผู้ใหญ่บ้านเค้าบอกว่า ป.ตรีที่ไปเกณฑ์ทหารจะได้หมื่นห้าด้วย ตรงนี้ไม่เกี่ยวเท่าไหร่ เป็นผลพลอยได้มากกว่า

ถ้าจริงก็ดีเลยล่ะ

ป.ตรี ไปตอนนี้ก็ 9พันครับ
ของผมร้องขอ ได้ 6เดือน วุฒิ ป.ตรี วันที่อาทิตย์ 8 นี้ไปคัดเลือก ลงผลัด1 จ.ทบ.สร.

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13