หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเกณฑ์ทหารแล้ว  (อ่าน 64352 ครั้ง)
เกณฑ์ทหารนี่เค้าเกณฑ์พร้อมกันทั้งประเทศเลยหรือเปล่าอะคะ
ในแต่ละจังหวัดจะเกณฑ์กันวันละอำเภอ ถ้าจังหวัดนั้นมี 5 อำเภอก็ใช้เวลา 5 วัน
เริ่มจากวันที่ 1 แล้วเวียนไปเรื่อยๆ จนครบ

น่าจะเป็นอย่างนี้นะ เพราะสัสดีจังหวัดมีชุดเดียว

Today you , Tomorrow me.
เรียกว่าเป็นเทศกาลเลย    เพราะจะมีเวลาประมาณ 7-15วันมั้ง  แต่ละที่ก็จะมีการเกณฑ์กันหลายวัน  แล้วแต่ว่าจำนวนคนเยอะแค่ไหน

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
เอ่อ ประกาศอีกรอบ
พี่อจวว. ต้องเป็นทหารค่ะ
ทราบข่าวเมื่อวาน

等着
ผลัดไหนหละ  1  หรือ  2  ดีใจด้วยนะครับ   ฮี่ๆ

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ยินดีด้วยครับ ถือว่าเป็นประสบการณ์
เมือหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็ขอให้ทำในสิ่งที่ต้องเป็นให้ดีทีสุด

จากความรู้สึกจริงๆ เลยนะ
แม้ว่าผมจะไม่ชอบการเป็นทหาร แต่เมื่อเป็นไปแล้ว
ผมก็พยายามจะอยู่ในวินัยให้ดีที่สุด
ไม่ทำตัวเด่น ไม่เป็นตัวถ่วง
แล้วจะใช้ชีวิตแบบทหารได้สบายๆ ครับ

ผลัด 2กับผลัด 1 ต่างกันยังไงคะ
ที่รักดาบอกว่าได้ผลัดสอง ลพบุรี
เตรียมตัวหาใหม่

ฮิ้ววว ฮิ้ววว
ผลัด 1 เดือน พ.ค.
ผลัด 2 เดือน พ.ย. ครับ
เว้นระห่าง 6 เดือน เพื่อฝึกในแต่ละรุ่น

อ้าว โดนจริงๆหรอ

โชคดีครับพี่
สู้เขานะ อจวว. สู้ต่อไป

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กรี๊ดดดดด อ๊ายยย !!  ได้เป็นจริงๆด้วย ..  ลันล้า

เจ๋ง

เป็นกำลังใจให้นะครับบบ !!  (แจ๋ว แจ๋ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2006, 19:07 น. โดย • L ii p z [ii] e z • » บันทึกการเข้า

โชคดีนะคะ

(เดอะแมทช์ ไม่มีคนรอเเสียบ)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หลังจากแอนจบจากการเป็นทหาร
อจวว.ก็ได้เป็นทหารทันที
ถ้า อจวว.จบทหาร ใครในฟอรั่มนี้จะได้เป็นต่อไป

คำนวณปีกันให้ดีๆ ระวังอาถรรพ์นะ เหอะๆ  เกย์ออก
ฉิบหาย อาถรรพ์ประจำบ๐ร์ด  เฮ้ย!?
ฉิบหาย อาถรรพ์ประจำบ๐ร์ด  เฮ้ย!?
ปีผมพอดีเป๊ะเลย

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13