หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเกณฑ์ทหารแล้ว  (อ่าน 64349 ครั้ง)
เรียน นศท. รับรองได้เจอเพื่อนทั้งเก่าทั้งใหม่ครับ เจอกันทั้งปี ดีมากๆ เจอกันจนตูเบื่อขี้หน้าเลย
เศร้า โบกมือลา ... น้ำตาไหลพราก  ฮือๆ~

ใกล้แล้วสินะคะ  กรี๊ดดดดด

สมมุตินะครับสมมุติ ถ้าหากโดนทหาร ก็อย่าลืมถ่ายภาพ before กับ after ไว้ด้วยนะครับ
แล้วจะรู้ว่าทหารจะทำให้คุณดู(ดำ)เข้มขึ้น

Today you , Tomorrow me.
กว่าจะได้มาตอบจู๋นี้ ก็เกือบไม่ทันละ

http://www.iannnnn.com/?p=40
ไปดูประสบการณ์ตรงของตูได้ที่บล็อกนี่

ข้อแนะนำถ้าทำได้
 มั่นใจหรือเปล่าว่าเขตที่จับมีอัตราส่วนการโดนใบแดงต่ำมากๆ หรือมักจะเกินทุกปี
เพราะถ้ามีโอกาสเสี่ยงที่จะโดน (หมายถึง 100 คน เอา 20 คนขึ้นไป) ก็ขอให้อ่านไว้

- การเป็นพลทหารไม่ได้เป็นการเสียสละเพื่อโลก แต่มันคือความซวยที่ต้องมาลงให้กับกฎหมายโบราณปัญญาอ่อน
- ยังเรียนไม่จบ ห้าม! จับ เพราะถ้าโดน คือโดน 2 ปีเต็ม ลำบากมากถ้าจะเรียนต่อ (ลืมวิชาหมด)
- ถ้าเลี่ยงได้ ให้ทำเรื่องผ่อนผันไว้จนกว่าจะจบและมีเอกสารจบ (อย่างน้อยก็เป็นการไปดูสถิติ ณ ที่จับ)

อยากถามคนที่มีประสบการณ์ว่า ถ้าได้เป็นทหารจริงๆ
ทางหนีทีไล่ต้องทำยังไงบ้างครับ เช่น หลังจากติดทหารแล้ว มันมีกี่ผลัด แต่ละผลัดต้องไปช่วงไหนครับ เพราะ ตอนนี้ผมรับทำ Freelance อยู่ จะได้รีบโกยเงินได้ก่อนเข้าไปฝึก
- ทหารบกและอากาศมี 2 ผลัด (พ.ค./พ.ย.) ส่วนทหารเรือมี 4 ผลัด
- ตอนตูโดนทหารตูลาออกจากงานเลย มีเวลาว่าง 1 เดือนทำฟรีแล้น ได้เงินสูงกว่างานประจำอีก

แล้วอีกอย่าง วันหยุดของทหารมีวันไหนบ้างครับ
แล้วก็ผมเขียนโปรแกรมให้ลูกค้าไป ผมต้องมีระยะ Maintenance 1 ปี ถ้าลูกค้าเรียก Maintennance ล่ะก็ซวยแน่ครับ
วันหยุดของทหาร อันนี้เอาจากของตัวเองที่เป็นทหารอากาศนะ
หลังจากฝึกหนัก 1 เดือนครึ่ง จะได้กลับบ้าน 10 วัน (มีถุงยางอนามัยแถมมา 1 กำ)
หลังจากนั้นทุก 1 เดือนกว่าๆ จะได้กลับบ้านหนละ 3 วันมั้ง จำไม่ได้
ส่วนหลังจาก 6 เดือนแรกที่ฝึกครบหลักสูตรแล้ว ก็แยกย้ายกันประจำหน่วย
ถ้าหน่วยก้านเราดี ก็ได้ไปหน่วยดี ถ้าเราหงิมๆ ติ๋มๆ ก็โดนไปเฝ้าคอกหมา
และเส้นเป็นสิ่งสำคัญ เป็นไอเท่มพระเจ้าที่ถ้ามีแล้วจะไปได้ไกลกว่าชาวบ้าน
อย่างตูนี่มีเส้นนายพลเรียกมาอยู่หน้าห้องเจ้านาย ตอนนี้ก็ย้ายมาอยู่กับนายอีกคน
เลยออกมาแรดและกลับร้านตอนเย็นได้ (แต่ก็ยังต้องใส่เครื่องแบบทุกวันเหมือนเดิม)

เห็นมีคนบอกว่า ถ้าเข้าไปเค้าจะมีให้กรอกว่ามีความสามารถพิเศษอะไรบ้าง แล้วอาจจะถูกเรียกให้ไปทำงานอย่างอื่นแทนที่จะฝึกหนักใช่ไหมครับ
โลกของทหารในกองร้อยที่ตูไปเจอ
ไม่รู้จักคำว่า โปรแกรมเมอร์ / กราฟิก (อธิบายกะเพื่อนอยู่นานว่ากูเป็นคนออกแบบในคอม) /
ปราบดาหยุ่น / อะเดย์ / ประภาส ชลศรานนท์ / ผู้จัดการ.co.th / 9ล9
แม่งรู้จักแค่ แต่งรถไงให้แรง
หรือฟันเด็ก ม.ต้นโรงเรียนไหนดี
ดังนั้นในเอกสารอยากกรอกอะไรไปก็กรอกให้ตาลุงที่เป็นจ่ากองอ่านได้เข้าใจง่ายละกันนะ

แต่คำแนะนำทั้งหมดจะสูญค่าถ้าเอ็งโชคดี

ขอให้โชคดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เคยไปลุ้น พี่ชายจับใบดำใบแดง ได้ใบแดงไปอยู่กองร้อย 3 เดือน กลับบ้านมาตูแทบจำพี่ไม่ได้

ถ้ายังเรียนไม่จบก็ขอผ่อนผันก่อน จะดีกว่า แล้วไปดูสถิติเอาหน่อยว่า โอกาสได้เป็นกี่เปอร์เซ็นต์ เผื่อว่าปีหลัง ๆ งบน้อย อาจจะต้องการทหารน้อยลง ประมาณเอาไปฝึกเปลืองข้าว  กร๊าก

เป็น ร.ด.เด็กไทยหัวเกรียนดีที่สุด

[ว่างให้เช่า]
ตามพี่แอนเลยครับ ตอบหมดเลย (แจ๋ว แจ๋ว)
รุ่นพี่ผมเอาค้อนทุบนิ้วตัวเอง อีกคนโดนรถชนขาหัก อดเป็นทหารทั้งคู่ สนไหมครับพี่ หมีโหดดดด

ตามพี่แอนเลยครับ ตอบหมดเลย (แจ๋ว แจ๋ว)
รุ่นพี่ผมเอาค้อนทุบนิ้วตัวเอง อีกคนโดนรถชนขาหัก อดเป็นทหารทั้งคู่ สนไหมครับพี่ หมีโหดดดด

กร๊าก กร๊าก

คนเราช่างกล้า

ป.ล. พี่อะจ๊ากฯขอให้โชคดีนะคะ  ลันล้า

<3.
ถึงขนาดไปมีเรื่องกับยากูซ่าที่โตเกียวแล้วโดนตัดนิ้วเพื่อไม่ให้เป็นทหารยังมีเลยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กรี๊ดดดดด พรุ่งนี้แล้วสินะคะ ( ตื่นเต้นแทนจริงๆนะเนี่ย )  กรี๊ดดดดด

เกย์ออก ← จะแต่งหน้าแบบนี้ไปรำกลองยาวช่วย  . . ♫ . . ♪  ลันล้า   

ถึงขนาดไปมีเรื่องกับยากูซ่าที่โตเกียวแล้วโดนตัดนิ้วเพื่อไม่ให้เป็นทหารยังมีเลยนะครับ

ง่ะ เอ่อ .. พี่คะ .. คือ น้องว่ายอมไปเป็นทหารแบบครบ 32 ประการดีกว่านะคะ  ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 เม.ย. 2006, 23:51 น. โดย • L ii p z [ii] e z • » บันทึกการเข้า

ไมเห็นน่ากลัวตรงไหนเลย   เป็นทหารเนี่ย
แค่ปลายนิ้วก้อยหายไปนิดนึงก็จะไม่ต้องโดนทหารแล้วจ่ะ
หั่นขาออกสองข้างก็ไม่ต้องเป็นแล้วค่ะ ลันล้า

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
กินเยอะทำให้นำหนักเกินก็ม่ายต้องเกณฑ์แล้ว  คืนนี้กินหินสิ ฮี่ๆ
ถือเงินไป 30000 ก็ไม่ต้องเป็นแล้วครับ
เดี๋ยวนี้ยาก  จิงจิงนะ  ยกเว้นเส้นใหญ่
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 13