หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเกณฑ์ทหารแล้ว  (อ่าน 64350 ครั้ง)
พล อะจ๊ากว้ากแว้ก รายงานตัว!!!

เค้าบอกว่ายัดได้ครับ
3xxxx หรือไงเนี่ยแหละ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
มีกลองยาวแตรวง ส่วนตัวรึยังคะ  เกย์แอบ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
แค่จะไปเกณฑ์.. ขอให้โชคดี
ตอนตูโดน ตูไปกับพ่อแค่สองคนเท่านั้น
คิดในใจว่ายังไงก็ไม่โดนหรอก ตูยังมีงานรอตูอยู่
จับใบแดงออกมา น้ำตาร่วงเลย

เรียน รด. หรือ เกณฑ์ทหาร อันไหนดีกว่ากันอะ

รด. แบบไม่ต้องสงสัยเลยครับ
รด. ก็แค่ 1 วันต่ออาทิตย์ ทหารเป็นแล้ว 24 ชั่วโมงต่อวัน 7 วันต่อสัปดาห์นะ

Today you , Tomorrow me.
รด. กะ นศท. ต่างกันมั้ยคะ
รด. กะ นศท. ต่างกันมั้ยคะ

นศท. = นักศึกษาวิชาทหาร

รด. = รักษาดินแดน

การฝึกหลักสูตรนักศึกษาวิชาทหาร มักเรียกกันว่า ฝึก รด.

แบบตะวันตกเรียกว่า Reserved Officer's Training Corps Course (ROTC)

เพราะฉะนั้น .. อย่างเดียวกันเลยค่ะ .. แค่ใช้แทนการเรียก นักศึกษาวิชาทหาร ให้สั้นลง ..

( จริงๆแล้วอาจจะมีมากกว่านี้นะคะ แต่รู้แค่นี้ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2006, 03:53 น. โดย • L ii p z [ii] e z • » บันทึกการเข้า

ไม่รู้หละ ผมสบาย เรียน รด. 555

นศท. = นักศึกษาวิชาทหาร

รด. = รักษาดินแดน

การฝึกหลักสูตรนักศึกษาวิชาทหาร มักเรียกกันว่า ฝึก รด.

แบบตะวันตกเรียกว่า Reserved Officer's Training Corps Course (ROTC)

เพราะฉะนั้น .. อย่างเดียวกันเลยค่ะ .. แค่ใช้แทนการเรียก นักศึกษาวิชาทหาร ให้สั้นลง ..

( จริงๆแล้วอาจจะมีมากกว่านี้นะคะ แต่รู้แค่นี้ )

(+1)
ขอบคุณค่ะ ยิ้มน่ารัก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เรียน รด.ก็ดีกว่าแต่เขาว่ามีซ้อมหนักอยู่3ครั้ง

บักแอนยังปั่นบอร์ด ปั้นบล๊อค ได้ทุกวันเลยครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เหตผลอีกหนึ่งที่ถอนตัวออกจาการเรียน เพราะว่า การเรียน รด กลายเป็นแฟชั่น และ
สิ่งที่ทำโดยชอบด้วยกฎหมายเพื่อหนีการคัดเลือก ชายไทย ไปเป็นทหาร

รอลุ้นเอาสนุกดีครับ อย่าไป ซีเรียส ๆ
รับรองเจอเพื่อนเก่าๆ อื้อ ลุ้นดีครับ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
จะ นศท. หรือ ทหารเกณฑ์

ไม่แตกต่างหรอกครับ

พวก นศท. บางคน 4 ปี โดนเรียกที

คำพูดของลุงคนนึงอายุ 40 ปลายๆ

โดนเรียกไปฝึก 4 ครั้งติด

"ไปทุกครั้งเลย ยิ่งเราอายุเยอะยิ่งสนุก

เหมือนไปออกกำลังกาย

ได้หยุดงาน ได้พัก

ไปจับปืน ไปแหกปาก

คลายเครียดจากงานได้เยอะดี"

แต่ไอ้เราก็คิดว่าถ้าคนไม่ชอบแบบลุงล่ะ

มันไม่เหมือนตกนรกเรอะ

นานาจิตตัง ครับ  เจ๋ง

S♥NE - Goguma
ไม่เคยเรียน ร.ด. ครับ

และ ไม่เคยโดนเกณฑ์ทหาร ด้วย

ไม่เคยเสียตังค์เพื่อเลี่ยงด้วย

อิอิ

มีเคล็ดลับ...

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
บักแอนยังปั่นบอร์ด ปั้นบล๊อค ได้ทุกวันเลยครับ

แอนมันมีผัดซีอิ๊ว  เกย์แอบ

Today you , Tomorrow me.
พี่ไปเกณฑ์ทหารวันนี้ค่ะ
รอฟังบรรยากาศ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 13