หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13

ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเกณฑ์ทหารแล้ว  (อ่าน 64325 ครั้ง)
จะไปเกณฑ์ทหารแล้วครับ
วันที่ 3 (หลังเลือกตั้งนี้) เมษา

ตอนนี้มีงานเข้ามาเยอะ ชีวิตกำลังจะรุ่งโรจน์ครับ แม้ยังเรียนไม่จบก็ตามที
แต่ถ้าจับใบแดงได้ชิวิตคงแย่มากๆ แต่ก็เตรียมใจไว้แล้ว
เพราะชีวิตของคนๆนึงแม้จะต้องเป็นอะไรที่ไม่ชอบ
แต่เราก็ต้องมีสักครั้งนึงที่ต้องเสียสละเพื่อโลกบ้าง นั่นแหละถึงจะเรียกว่าลูกผู้ชาย

อยากถามคนที่มีประสบการณ์ว่า ถ้าได้เป็นทหารจริงๆ
ทางหนีทีไล่ต้องทำยังไงบ้างครับ เช่น หลังจากติดทหารแล้ว มันมีกี่ผลัด แต่ละผลัดต้องไปช่วงไหนครับ เพราะ ตอนนี้ผมรับทำ Freelance อยู่ จะได้รีบโกยเงินได้ก่อนเข้าไปฝึก

แล้วอีกอย่าง วันหยุดของทหารมีวันไหนบ้างครับ
แล้วก็ผมเขียนโปรแกรมให้ลูกค้าไป ผมต้องมีระยะ Maintenance 1 ปี ถ้าลูกค้าเรียก Maintennance ล่ะก็ซวยแน่ครับ

เห็นมีคนบอกว่า ถ้าเข้าไปเค้าจะมีให้กรอกว่ามีความสามารถพิเศษอะไรบ้าง แล้วอาจจะถูกเรียกให้ไปทำงานอย่างอื่นแทนที่จะฝึกหนักใช่ไหมครับ

ทหารเกณฑ์
ขอให้โชคดีนะคะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
พี่แอนออกมาน้องมาเข้าไป
เรียน รด. หรือ เกณฑ์ทหาร อันไหนดีกว่ากันอะ
สาบานว่า คนที่เรียน รด รุ่นผม กำลังโดนหมายเรียกกลับไปฝึกทบทวน และบางส่วน โดนไป อีรัก
โชคดีนะครับ รด ทุกท่าน

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
สาบานว่า คนที่เรียน รด รุ่นผม กำลังโดนหมายเรียกกลับไปฝึกทบทวน และบางส่วน โดนไป อีรัก
โชคดีนะครับ รด ทุกท่าน

นอกเรื่องนิดนึงนะคะ เค้าว่าคนที่ได้รับหมายเรียกตัวไปฝึก ถ้าจะไม่ไปก็ได้ใช่มั้ยคะ?
เห็นเพื่อนบางคนได้รับ แต่ไม่เคยไปเลย ตรงข้ามกับอีกคนไปตลอด สงสาร..บางทีไม่ว่างจริงๆก็ต้องไป

ถึงคุณจขกท. ขอให้โชคดีนะคะ   กรี๊ดดดดด
เพื่อนที่ถนัดงานด้านคอมพิวเตอร์เค้าได้ทำงานในส่วนเกี่ยวกับเอกสาร ทำเวปไซต์อะไรเทือกนี้ล่ะค่ะ
ประจำการที่ภูเก็ต เป็นทหารเรือ เห็นออกมาเที่ยวประจำเลย...ตอนนี้ปลดประจำการแล้วค่ะ

~.~ Little bunny hops to the moon ~.~
แปลงเพศสิคะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เห็นเค้าว่ามานะครับ ว่าจะไม่ไปก็ได้ แต่ต้องไปเสียค่าปรับอีกโข หรือเล่นลูกตุกติกแบบสังคมเราๆ (เหงื่อแตกพลั่ก)
เพราะฉะนั้นทางที่ดี ไปจับสลากกันเถอะ  กร๊าก

เสียเวลาวันเดียวเอง นั่งเซ็งอยู่ตรงนั้น เอา mp3 playerไป gameboy ไป psp ไป รับรองไม่มีเบื่อ !!!

เกย์แอบ

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
โชคดีนะน้อง
ทำใจดีๆ มีสติแล้วก็นึกซะว่ามันเป็นหน้าที่ (เหงื่อแตกพลั่ก)
ตัวพี่เรียน รด. แล้ว ก็เลยไม่ต้องเกณฑ์ทหารนะน้อง

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
สงสัยต้องรอยักษ์มาตอบว่าเป็นยังไง

สุดท้ายนี้ เจอกันเมื่อชาติต้องการครับ

ชีวิตเป็นเรื่องโกหก ความรักเป็นเรื่องตลก
อ่ะ

เอาไปอ่าน

http://f0nt.com/forum/index.php/topic,2920.0.html

S♥NE - Goguma
♫ . . ♪  อยู่ๆก็หายไป ... หายไปกับกองร้อย ♫ . . . ♪

♫ . . . ♪ ไม่ทันได้ถามว่าเธอนั้นปั๊มเลือกเบอร์ไหน . . . ♪ . . . ♫

กร๊าก      กร๊าก      กร๊าก

ล้อเล่นนะคะ  ฮี่ๆ

ขอให้โชคดีแล้วก็ได้กลับมาสนุกกับงานต่อไปค่ะ  เจ๋ง

อย่ากลัว เลย เป็นทหาร สนุกออก..จริงๆ นะ

ชีวิตคนเรา 70 ปี

ยังมีเวลาทำงานปั๊มเงินอีกอย่างต่ำก็ 50 ปี เสียสละเพื่อชาติไม่ถึงสองปี พอขำๆ ครับ

ป.ล.ไม่ทราบว่าไปคัดเลือกทหารที่ไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มี.ค. 2006, 23:20 น. โดย chaosuaa » บันทึกการเข้า

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ผมเคยไปนั่งแบบนั้นเหมือนกัน ก็ทำใจนิดหน่อย แต่ก็ขอให้โชคดีแล้วกัน

ข้อสำคัญ ผมเห็นใครขนพวกไปเยอะนะ โดนทั้งนั้น เหอะๆๆ

ตอนผมรอด นี่ไปคนเดียวครับ เจอเพื่อนเก่าๆที่นั่นเอา

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 13