หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้ารึเปล่า  (อ่าน 7777 ครั้ง)
คุณทั้งหลายครับ ได้ดูข่าวไหมครับ ผู้หญิงคนหนึ่งจะไปส่งของครับ แล้วนางผ่านตรงม็อบบางส่วนที่ยังไม่สลายครับ แล้วนางก็เหยียบคันเร่งจะชนชายคนหนึ่งครับ แล้วชายคนนั้นก็ดันรถเพื่อนให้มีแรงส่งในการกระโดดหลบครับ แล้วนางคนนั้นนั่นมันยังมีหน้าไปแจ้งความอีกครับ
มันบ้าเปล่าวะ...

มีข่าวอยู่ข่าวนึง เหตุการณ์คล้ายๆอันนี้
ขณะที่ชาวม๊อบกำลังชุมนุมอยู่ที่สยามพารากอน
เมื่อถึงเวลาอาหาร ก็มีรถมาส่งข้าวกล่อง
รถข้าวกล่องได้จอดกีดขวางทางจราจร
ทางเจ้าหน้าที่จึงให้รถขนข้าวกล่องนั้นเลื่อนไปจอดอีกที่หนึ่ง
ซึ่งเป็นสถานที่เกิดเหตุ
ตอนที่ชาวม๊อบกำลังขนข้าวกล่องลงมาจากรถนั้น
ได้มีรถคันหนึ่งขับเข้ามาจี้ตูด แล้วก็บีบแตรดังลั่น
เนื่องจากรถที่ขนข้าวกล่อง ได้จอดขวางที่จอดรถ
แต่ เนื่องจากอยู่ระหว่างการขนข้าวกล่องลงจากรถ
จึงไม่สามารถขยับรถหนีได้ คนขับรถคันนั้นเลยไม่พอใจ
เร่งเครื่องเข้าชนคนที่ขนข้าวกล่อง คนที่โดนชนเสียหลัก
เอามือไปเท้ากระโปรงรถฮอนด้าแจ๊สสีบรอนซ์เงินของเจ๊คนนั้น
ทำให้กระโปรงหน้าบุบ
ผู้ชุมนุมก็พยายามจะให้เจ๊คนนี้ลงจากรถเพื่อเจรจา
แต่ยัยเจ๊คนนี้ไม่ลงมา กลับขับรถไปที่สถานีตำรวจ
แล้วแจ้งความจับคนที่โดนรถชนว่าทำให้ทรัพย์สินเสียหาย(รถบุบ)

เจ้าของกระทู้คงอยากรู้ว่า ยัยเจ๊คนนี้บ้าหรือเปล่า

มันคือเรื่องเดียวกันใช่มั้ยคะ งั้นเหรอ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
คิดว่าใช่ค่ะ  เฮ้ย!?

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คนละเรื่องเดียวกัน

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ใช่เด่ะ(คิดว่านะ)  ก็ดาเห็นข่าวนี้อยู่ข่าวเดียวอ่ะ
ขับชนเหมือนกัน แจ้งความจับคนที๋โดนชนเหมือนกันด้วย

เมื่อวานต้องแปลไทยเป็นไทย  ง่ะ

วันนี้กระจ่างเพราะดาค่ะ  (แจ๋ว แจ๋ว)

คนตั้งกระจู๋ เค้าไม่ได้สื่อ..

แต่เค้ามาระบายอารมณ์   กร๊าก กร๊าก

เออจริง
(แกน่ะ)
บ้ารึเปล่า
ูู^
^
ข่าวหรืออย่างอื่นหว่า
 งั้นเหรอ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ผมว่าผมคงเป็นคนบ้าแล้วล่ะครับ

เห็นชื่อไอเอ็นดับบลิวทีไร ของขึ้นทุกที
เค้าเปลี่ยนเป็นเรดอามี่แล้ว

เห็นทีไร กดใต้ชื่อทุกที  กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ต่อไปนี้ผมจะไม่ตอบกระจู๋ของคุณแล้วนะครับ

ไม่ว่ามันจะอุดมไปด้วยสาระอย่างไรก็ตาม
ค่ะ

อ้าว ไม่ใช่กระจู๋เรานี่หว่า
ดาว่านะ ยัยเจ๊นั่นคงไม่ได้บ้าหรอก
แต่ EQ ต่ำไปนิด
เหอะๆ ใจเย็นๆกันสิ

(ออกแนวเดียวกับ Dangerous คนนั้นออทิสติก คนนี้ถ้าพูดจริงก็เก่งเลยแหละ ทำไมมาแนวเดียวกันเลย)

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
กากขี้หรือครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เอาเถอะ
ถ้าให้เมย์พูดเรื่องม็อบ
คงจะต้องบอกว่า  ซังม็อบพันธมิตรมากๆ  >O<
กล้าดีไงไปปิดพารากอนว่ะ  >.<
ถึงพ่อเมย์จะไม่ได้สร้าง  แต่ก็นะ....

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
ดา เป็นประเภทเดียวกับ inw เลยสื่อสารกันรู้เรื่อง  ฮิ้ววว

[ว่างให้เช่า]
หน้า: 1 [2] 3