หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยด้วย!!!!!!!!(Auto Cad)  (อ่าน 8592 ครั้ง)
คือผมมีเรื่องจะถามว่า ผมเขียนแบบในโปรแกรมAuto Cad2005โดยใช้ฟอนท์ที่โหลดมาจากเน็ต ตอนที่ใช้งานกับเครื่องของผมยังอ่านฟอนท์ได้ตามปกติ แต่พอเอาไปพอล์ตที่ร้านผมก็เซฟฟอนท์ที่ผมใช้ไปลงที่ร้านที่ผมเอ
าไปพอล์ตด้วย ปัญหาก็คือเครื่องคอมที่ร้านพอล์ตกลับหาฟอนท์ผมไม่เจอครับ ใครรู้ช่วยบอกทีว่า
1.ทำไมเครื่องที่ร้านถึงอ่านฟอนท์ผมไม่ได้
2.แล้วผมต้องแก้ไขยังไง
ขอบคุณครับ
- เวลาลงฟอนต์ไปแล้ว ถ้าไม่ชัวร์ต้องลองรีสตาร์ทเครื่องดูครับ น่าจะหาย
- แคด 2005 มีด้วยเหรอครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ นะ เพราะผมเคยจับตอน 2002 (แล้วมันก็โดดมา 2004 แล้วก็ 2006)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โปรแกรม CAD มันจะมีถังฟอนต์เป็นของมันเองต่างหากครับ คุณต้องเข้าไปหาถังฟอนต์ในโฟลเดอร์ท่ี่คุณติดตั้งโปรแกรม CAD ไว้แล้วก็อปปี้ฟอนต์ที่ต้องการใช้งานไปไว้ในนั้นครับ
หากคุณติดตั้งฟอนต์ลงใน System ของ Windows มันจะไม่เห็นครับ
ก่อนพลอต ลองดูที่ style ครับ
ว่า font file ตรงตามที่ set ไว้เหมือนตอนทำงานหรือเปล่า
เพราะอาจจะลง font ใน folder ที่ไม่ได้ set path ไว้ครับ

ถ้า font file ไม่ตรงก็ต้อง set ใหม่ก่อนที่จะพลอตครับ

ป.ล. ออโต้แคด 2007 ออกแล้วนะแอน

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ง่ะ ไม่คิดจะแตะครับ ชีวิตผมจมปลักกับ 2002 มาพอแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]