หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: บัตรเลือกตั้ง (แตกหน่อ)  (อ่าน 13372 ครั้ง)
แล้วช่องกากบาทไม่เลือกใคร ก็เล๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกนิ๊ดนึง
คนที่ไม่ค่อยรู้ประสีประสาจะเห็นมั้ยล่ะนั่น  ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
รอผมเป็น กกต ก่อนครับ
จะทำบัตรนี้มาให้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ในกรณีคมชัดลึกน่ากลัวมันจะเป็นไฟไหม้ฟางครับ จากฟางไม่กี่เส้นจะลามไปยังกองฟองได้ จนในที่สุดก็ลามไปทั่วทุ่ง

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ผักบุ้งโหรงเหรงครับ  ฮี่ๆ

แต่เป็นผมจะทำอย่างนี้ดีกว่าครับ
ถ้าเปิดโรงพิมพ์ล่ะก็ รวยไม่รู้เรื่อง ฮี่ๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
คนอยู่เบื้องหลังม๊อบ คือหมอเขมรหรือเปล่า เพราะเห็นเป็นแท็กซี่อะไรนี่

เรื่องโกง ถ้ามันจะโกง ก็ทำได้หลายอย่าง เช่นการยัดบัตร เปลี่ยนหีบ

[ว่างให้เช่า]
ผมก็ไม่เห็นด้วยกับการใช้ตรายางรูปกากบาท เห็นว่ามีการยื่นเรื่องค้านการใช้ตรายาง ไม่รู้ว่าจะทันเวลาหรือเปล่า เมื่อก่อนเห็นว่าไฮเทค ขนาดใช้วิธีกดปุ่มเพื่อลงคะแนน ท่าทางจะโกงง่ายกว่าตรายางอีกนะครับ

แตกหน่อเรื่องบัตรเลือกตั้งมาสนุกกันข่างล่างเถอะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยักษ์ครับ สระลอย

(อิอิ)

กร๊ากกกกกกกกกก  ขำดีพี่แอน
ว่าแต่ ไม่มีช่องไม่ออกเสียงเหรอ
หรือว่ามันเล็กเท่านิ้วชี้มด มองไม่เห็นด้วยตาเปล่า ต้องพกแว่นขยายไปด้วย
เอ้อ แต่วันอาทิตย์นี้ผมจะไม่กากบาททั้งนั้นล่ะ
จะเขียนลงบนบัตรเลือกตั้งเลยว่า " ครวยครับท่านนายก "
จะถือว่าเป็นบัตรเสียรึเปล่า

ปล. ข่าวรายงานสดว่า เคลื่อนขบวนไป กกต แล้วล่ะ

จะพกปากกาเข้าไปเองเหรอคะ
บอกไม่ได้ครับ
เดี๋ยวกรรมการหน่วยเลือกตั้งได้ยิน 
ใครจะรู้เนอะ ฮิ้ววว

หน้า: [1] 2 3 4 5