หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้เหี้ยเมิงอยู่ข้างสนทิหรอ  (อ่าน 35104 ครั้ง)
พอเข้าใจครับที่มาตั้งกระทู้ ว่าหลายท่านกลัวคนไทยแตกแยก แต่แบนเนอร์เว็บฟอนต์ กลับ ..... งง 

กลับบอกแท๊กซี่ให้ไปจอดทับป้ายรถเมล์ !!!  โวย

ฮิ้ววว

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
วินิจฉัยแยกโรค
1. คนรักทักษิณ
2. คนรักสนธิ แต่มาโพสเพื่อให้เข้าใจว่าเป็นคนรักทักษิณ
3. คนรักทักษิณ แต่มาโพสเพื่อให้เข้าใจว่าเป็นคนรักสนธิ ที่มาโพสให้เข้าใจว่าเป็นคนรักทักษิณ
4. ...
5....
6....7.8.9.10

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ก็เลือกผมสิครับ เบอร์๓๓๓ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ละไว้ในฐานที่เข้าใจนะครับ เพราะทุกคนล้วนรู้อยู่แก่ใจดีว่าหมายถึงอะไร(นอกจากจะแกล้ง...ไม่เข้าใจ)
ใครรักใครไม่ได้สำคัญมากมาย แค่อ่านสิ่งที่โพสกับสิ่งที่เห็นอ่ะครับ หึหึ.. ..จุดจุด

กำลังโหลดข้อมูล .....
วินิจฉัยแยกโรค
1. คนรักทักษิณ
2. คนรักสนธิ แต่มาโพสเพื่อให้เข้าใจว่าเป็นคนรักทักษิณ
3. คนรักทักษิณ แต่มาโพสเพื่อให้เข้าใจว่าเป็นคนรักสนธิ ที่มาโพสให้เข้าใจว่าเป็นคนรักทักษิณ
4. ...
5....
6....7.8.9.10
ม่วงเข้มครับหมอ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
(เอาวะโดนลบก็โดน)
เกลียดทักษิณหวะ
แม่งมันโคตร....เลย
ไม่ได้เกลียดแบบหน้ามืดตามัวนะ พิจารณาจากเหตุผลและการกระทำแล้ว
คนที่ยังนิยมชมชอบทักษิณอยู่ควรพิจารณาตัวดังต่อไปนี้
1 มองโลกในแง่ดีไปป่าว
2 มองอะไรแต่ในระยะสั้นไปรึป่าว? (ต้องมองล่วงหน้าไป10ปี ถึงจะเห็นผลจากการกระทำ.....ๆ ของมัน)
3 เศษรฐกิจดีขึ้นจริงเหรอ (คุณแน่ใจนะว่ามันดีขึ้นจริงๆ สังเกตุจากรอบๆตัวคุณสิ)
4 แน่สิ ไม่แปลกที่คนจนๆจะชอบ เพราะพวกเขาได้ทั้งเงิน(กองทุนหมู่บ้าน)และอีกหลายทางแบบผิดๆ แต่ข่าราชการล่ะ เงินเดือนไม่ขึ้น ถูกปลดออก พ่อและแม่ของผมเป็นข้าราชการ และถ้าถ้าพ่อแม่ของท่านๆเป็นข้าราชการเหมือนกัน ลองถามดูสิครับ บางครั้งงบประมาณที่ได้มา กลับกดเอาไม่ได้ เช็คเด้ง!!!! บางเดือนเงินเดือนออกไม่ตรงเวลา เลือนออกไปนาน จะใช่อะไรอื่น ถ้าไม่ไช่เอาเงินในคลังไปใช้จนไม่มีจ่ายให้ข้าราชการ
5 ดูนายกของประเทศอื่นๆสิ มีปัญหานิดเดียว เขาลาออกทันที ไม่หน้าด้านอยู่หรอก อยู่ต่อก็มีแต่คนเกลียด ตายไปก็ไม่คนยกย่อง มีแต่คนด่าส่งไปนรก
6 บางคนว่า บริหารงานรวดเร็ว ทันใจ **อีบ้า** การบริหารงานบ้านเมือง การอนุมัติโครงการสำคัญต่างๆ คิดง่ายๆ แบบเร็วๆ ได้ยังไง มักง่ายไปมั้ย เรื่องแบบนี้มันต้องคิดให้ดี คิดให้รอบคอบ คิดถึงส่วนได้ส่วนเสีย ไม่ใช่มีคนเสนอก็ได้แต่เซ็น   เกิดเสียขึ้นมาถามว่า ไอ้หน้าไหนมันรับผิดชอบ!!!!!!
7 "ทำตามกติกาประชาธิปไตย" คำนี้รัฐบาลมักใช้เสมอ(ยิ่งช่วงหลังๆยิ่งใช้บ่อยจนน่าเบื่อ) ....ก่อนหน้าที่จะยุบสภา พวกที่มาก่อม๊อบ ถามว่าเค้าต้องการยุบสภามั้ยครับ? เขาต้องการเลือกตั้งใหม่มั้ยครับ? แต่เค้าต้องการนายกคนใหม่ที่ไม่ใช่ทักษิณครับ!!!!! คุณน่าจะทราบดีนะครับ การเลือกตั้งนั้น ต้องใช้เงินมากมายมหาศาลแค่ไหน เงินพวกนั้นมาจากไหนครับ??? ถ้าไม่ใช่จากภาษีเงินได้ของเราๆท่านๆ  ใครทำให้เราต้องเสียเงินโดยไม่ใช้เหตุครับ??? ตอบ ทักษิณ!!
8 แน่นอนครับเราทำตามกติกาประชาธิปไตยอย่างที่มันว่าแน่ แต่เราจะกาไม่ลงคะแนน
9 ทักษิณบอกว่า พวกที่มาก่อม๊อบคือพวกที่เสียผลประโยชน์จากเขาทั้งนั้น   ถามว่า พวกข้าราชการ ครู หมอ พยาบาล นักธุรกิจอิสระ นักศึกษา และประชาชนคนชั้นกลาง เค้าเสียผลประโยชน์ตรงไหนมิทราบ ที่มาก็มาด้วยใจ ...ด้วยใจที่เกลียดทักษิณทั้งนั้นแหละครับ!!! พวกเขาไม่ได้ลำบากอะไร แต่ก็มาทนแดด ทนร้อน เพื่ออะไร พวกเขาโง่จนโดนล้างสมองหรือ????

10 สุดท้ายนี้ .....หลายต่อหลายคนถามว่า "แล้วถ้าไม่ใช่ทักษิณ ใครจะเป็นนายก?"
ผมก็จะถามากลับว่า " แล้วก่อนหน้าที่จะมีทักษิณ ทำไมเราอยู่ได้ล่ะครับ?"

ปล.หลายคนบอกว่า "ทำไมต้องแตกสามัคคีกันด้วย ทำไมทำให้ชาติแตกแยก" ผมก็จะตอบให้ว่า "การที่คนในชาติมีความคิดเห็นที่ไม่เหมือนกันถือเป็นการแตกความสามัคคีหรือครับ??? ความสามัคคีคือทุกคนต้องรักทักษิณ ต้องยอมรับทักษิณหรือครับ??? ....มันเป็นสิทธิที่คนพึงจะกระทำได้ครับ  ไม่เห็นว่าจะเกี่ยวกับการไม่รักชาติ ไม่สามัคคีกันตรงไหน ทำไมคนเราต้องคิดเหมือนกันครับ??"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2006, 17:51 น. โดย :: Amigo :: » บันทึกการเข้า
สุขสันต์วันเกิดจานวีครับ
ใครจะโพสต์สาระๆ เชิญบนหิ้งครับ
จู๋นี้เอาไว้ราชดำเนินกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทักษิณสู้ๆ

ลันล้า

เอามั่ง
อย่าใช้คำหยาบคายเลยนะคะ คุณป้าขอร้อง  กรี๊ดดดดด

ถ้าฝึกฝนมารยาท เมื่อต้องแสดงตนในที่สาธารณะเสียหน่อย หนูจะแจ้งเกิดได้สวยงามกว่านี้แน่นอนค่ะ ลันล้า

*เข้ามาแก้ไขคำผิดค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2006, 23:03 น. โดย Sister_Pik » บันทึกการเข้า

รักแมวค่ะ
อย่าใช้คำหยาบคายเลยนะคะ คุณป้าขอร้อง  กรี๊ดดดดด

ถ้าฝึกฝนมารยาท เมื่อต้องแสดงตนในที่สาธารณะเสียหน่อย หนูจะแจ้งเกิดได้สวยความกว่านี้แน่นอนค่ะ ลันล้า

ผมว่าเขาไม่ได้แจ้งเกิดแล้วล่ะครับ

เขาจะแจ้งวันตาย...

บางครั้ง การให้อภัย เป็นการทดสอบความเป็นผู้ใหญ่ของคนเราเหมือนกันนะคะ

น้องเขาคงยังเด็กเกินไป ไม่รู้จักกาลเทศะ  ไม่รู้จักธรรมเนียมในการแสดงตัวอย่างเหมาะสม
อาจจะเพราะหย่อนการอบรมไปบ้าง แต่เราโตกว่า ค่อยๆหาวิธีสอนเขา ดีมั้ยจ๊ะ

รักแมวค่ะ
 เอือม
ครับ จะพยายามครับ
 เอือม เฮ้ย!? เหลือบ เกย์แอบ ฮี่... ฮี่ๆ กร๊าก อ้วก
 :43:รอบนี้เป็นรอบสองของเค้าค่ะป้า
รอบสามน่าจะดีกว่านี้ ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
นี่อาจเป็นวิธีตั้งจู๋ให้คนเข้ามาตอบกันเยอะๆ ก็ได้
เพราะ 4 หน้าแล้ว

ขอแก้เป็น 6 หน้าครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10