หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะถามเข้ามาหน่อยคะ  (อ่าน 3047 ครั้ง)
คือว่าตรง opentype อะคะ พอพิมพ์ไปแล้วสระข้างบนมันจะขาดไปอะคะ เช่น กี่ กี้ กี๊ กี๋ พวกไม้เอก โท ตรี จัตวา มันจะขาดไปอะคะต้องแก้ยังไงคะ
เดาว่ายังไม่ได้ปรับความห่างบรรทัด
ตรง font info ให้ทำตามนี้ครับ

หรือกดตรงปุ่มที่เป็นรูปเพชรไปเลยก็ได้
กดปุ่มเพชร โลด

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ยักษ์ฺไม่เพชร
คือว่าตรง opentype อะคะ พอพิมพ์ไปแล้วสระข้างบนมันจะขาดไปอะคะ เช่น กี่ กี้ กี๊ กี๋ พวกไม้เอก โท ตรี จัตวา มันจะขาดไปอะคะต้องแก้ยังไงคะ

สีแดงคือต้องเติมไม้เอกนะครับเพื่อให้ฟังดูเป็นภาษามนุษย์
ส่วนสีน้ำเงิน ผมขอขอบคุณพระเจ้าท่านที่พิมพ์ถูก
หน้า: [1]