หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: PS บ้านผมพิมพ์สระ เ เป็น ภ สำเภา  (อ่าน 5716 ครั้ง)
ครับ

เคยถามนานแล้วที่นี่ แต่ก็มีคนตอบแบบ

"โดนผีหลอก" อะไรเงี้ย (ซึ่งมันเป็นคำตอบที่สุดยอดมาก เป้นคำแนะนำที่สมแล้วที่มาจากปากมืออาชีพ)

คือผมจะถามว่า ทำไม พอผมพิมพ์ ภาษาไทย  ใน photoshop แล้วมันมีบางอักษร ที่เพี้ยนๆ เช้น

พิมพ์

เ ไปติด ภ

โ ไปติด ง

แล้วก็มีอีกหลายตัว ส่วนใหญ่เป็นสระ

แลว้ผมก็ไม่มั่นใจว่าผมไปแก้ ปรับ แต่งอะไรตรงไหนรึเปล่า

เลยเอามาถามในนี้ครับ ว่าควรทำยังไงดี ยังไงก้บอกมาหลายๆวิธิน่ะครับ

ปล. ผมเอาพระมาปลุกเสกในคอมแล้ว ไม่มีผีแน่นอนครับ
ก่อนอื่นก็ต้องถามก่อนครับว่าใช้ฟอนต์อะไร PS รุ่นอะไร  เกย์แอบ
คอมซื้อมาจากเขมรหรือเปล่าครับ?

อ๊ะ ไม่สิ
ขอข้อมูลเพิ่มตามที่คุณห้าห่วงว่ามา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้อ

ปรับตรงภาษามุมล่างขวารึเปล่าครับ
นี่คือคำตอบสุดท้ายครับ

แอบอ้าง
ปัญหาเกิดจากการเปิดใช้ All Caps จาก เครื่องมือ Caracter ครับ
การแก้ปัญหาคือ ปิดการใช้มันซะ เพราะมันมีไว้ใช้กับภาษาอังกฤษ
เมื่อใช้กับภาษาไทย แน่นอนว่า "เพี้ยน"

ก่อนอื่นให้เปิดชุดเครื่องมือที่ชื่อว่า Character ก่อนครับ
โดยคลิกที่เมนู Windows -> Character ดังภาพที่ 878456465-HH
แล้วชุดเครื่องมือเกี่ยวกะตัวอักษรก็จะผุดขึ้นมาดังภาพที่ .. ภาพที่อะไรวะ

แอบอ้าง

ภาพที่ 47444564 (จำไม่ได้แล้วโว้ย)

(ข้อความและรูปข้างบนขโมยมาแถวๆ นี่แหละ  เกย์แอบ)

เห็นตัว TT สองตัวติดกันนั่นมั้ยครับ ปกติมันจะปิดไม่ใช้ แล้วการพิมพ์ต่างๆ จะเป็นปกติ

แอบอ้าง

แต่เมื่อใดที่มันถูกเปิดใช้งานขึ้นมา ผลก็จะเป็นดังรูปตัวอย่าง

แอบอ้าง

การแก้ปัญหาก็คือ ปิดการใช้ All Caps ไปซะ แค่นี้ก็จบปัญหาครับ

ปล. ในตัวอย่างใช้ฟอนต์ 2005_iannnnnMTV

Today you , Tomorrow me.
โอ้ววววว

ขอบคุณมากๆๆๆๆครับ

โอ้วววววว

ใช้ได้ปกติแล้วครับ

ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ

ครั้งนี้ ตอบได้สวยงามตรงแระเด้นเสียจริงๆๆๆ

อ้ากกกกกกกกกก
ไม่เป็นไรครับ

คำถามแบบนี้มีคนถามบ่อย แต่ไม่ได้รับความสนใจ

Today you , Tomorrow me.
จขกจ ช็อคตายไปแล้วครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาขึ้นหน้าเว็บสิ
ตอนกะจู๋ทิ้งครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: [1]