หน้า: 1 [2] 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: พระพรหม  (อ่าน 16160 ครั้ง)
โอ้ว พูดยากจังแฮะ  เรื่องความเชื่อมันลบหลู่กันได้ที่ไหน
ดังนั้น เค้าก็สอนกันว่าไม่ให้พูดเรื่องการเมืองการปกครองหรือศาสนา ถ้าไม่อยากทะเลาะกัน
เพราะเรื่องพวกนี้เป็นความเชื่อซะส่วนใหญ่
และแต่ละฝ่ายก็มีเหตุผลและความเชื่อของตน

ยิ้มน่ารัก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
 หน้าแตก

แต่คนที่ทำเค้าสติไม่ดีไม่ใช่หรอคะ? สติไม่ดี สุขภาพก็ไม่ดี โดนกระทืบนิดหน่อยก็ตายซะแล้ว

แต่ก็ใจหายจริงๆค่ะ  ตอนเอนท์ยังเคยไปไหว้เลยอยู่ เวลาผ่านไปแถวนั้นพ่อก็บอกให้ไหว้ตั้งแต่เด็กๆเลยค่ะ

สังคมหนอ..

ฮ่าๆ ฮือๆ
ผมว่ามันเป็นปรากฏการณ์ที่น่าสนใจ
โดยเฉพาะอย่างยิ่งในช่วงนี้...

เอามั่ง
ที่คนพุทธกันเองยังตัดเศียรพระพุทธรูปเลย...

...
เฮ้อร์ ... สังคม !!!!

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

... บุญรักษาครับ : )
(การถอนหายใจในสมัยนี้มี ร์ ด้วยแฮะ -*-)

สังคมเรานี่ก็ เน้อ....
มองหลายๆมุม มันก็ได้หลายๆมุมแฮะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
นี่แหละครับคือพฤติกรรมของสัตว์สังคม

ชีวิตเป็นเรื่องโกหก ความรักเป็นเรื่องตลก
กรรมตามสนองมันก็ดีแล้ว
 (อิอิ)

อย่าถือคนบ้าครับ

เรื่องความเชื่อ ความศรัทธา ไม่พูดดีกว่า

เอาเป็นว่าสิ่งเหล่านี้มีประโยชน์อย่างมาก ถ้าใช้ในทางที่ดี

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เห็นว่าองค์ใหม่เขาจะเปลี่ยนเป็นโลหะแล้ว

คราวนี้ก็คงจะไม่มีคนบ้ามาทุบแตกเนาะ
แต่อาจจะใช้วางวิธีระเบิดแทน
แต่คนบ้าคงวางระเบิดไม่เป็นหรอกมั้ง
เอ้อ หรือว่ามันจะใช้วิธีเผา ไม่สิ
คนบ้ามันคงจุดไม้ขีดไม่เป็นหรอก
แต่ถึงเผา เหล็กมันก็คงไม่ละลายหรอกมั้ง
หรือว่ามันจะหันมาใช้วิ.......
มันอาจจะบุบ จนบุบก็ได้ มันบ้านิ

มันอาจจะบุบ จนบุบก็ได้ มันบ้านิ

ผมว่าคุณคงง่วงนอนแล้วหละครับ
นอนหลับพักผ่อนบ้างนะครับ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เอ่อ แต่ปกติต้องมีเจ้าหน้าที่เฝ้าไม่ใช่เหรอ ......

นักเขียนการ์ตูนรายปี
คุณโค้กครับ สังเกตหลายกระจู๋แล้วนะ
ยักษ์มันกระหายมานานแล้ว

ขอให้คุณรอดตัว
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6