หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นของ!  (อ่าน 26963 ครั้ง)
คือที่ถามนี่ไม่ใช่ว่า บนแล้วจะนอนนิ่งๆกระดิกเท้ารอให้สายการบินมันเรียกเน้อ

ก็ทำทุกอย่างเท่าที่จะทำได้ ทำเนื้อตัวหัวหูให้ดูดี เบ้าหน้าเดิมอาจไม่ดีก็พยายามไม่ให้มันแย่กว่าเดิม

หนังสงหนังสือก็อ่านเข้าไป ตะบี้ตะบันอ่านจนหลับคาหนังสือทุกคืน

ปั่นฟอนต์ไปก็หาข้อมูลไปว่าต้องเตรียมตัวยังไง

เรื่องการบนก็เป็นแค่การเสริมแรงใจทางนึงเท่านั้นแหละ

ถ้าบนแล้วคงไม่ลืมหรอกค่ะ ของแบ่บนี้

กลัวเหมือนกัน หน้าแตก

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
 เอือม  ใครเค้าจะไปลืมของแบบนี้

คนปัญญาอ่อนเท่านั้นแหละค่ะ!!!   เอือม

เลวยั้นเงา
เป็นไวรัสทำไมถึงเป็นแอร์ไม่ได้คะ
คิดว่าน่าจะเป็นเพราะ ไวรัสตับอักเสบ บี มันเป็นโรคติดต่อแล้วคงไม่อยากให้ติดผู้โดยสารมั๊งคะ? อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกัน รู้แต่ว่าถ้าเกิดเป็นโรคนี้ก็ตกตรวจร่างกายเลย คงต้องถามพี่หมอแมว.ว่ารายละเอียดเป็นยังไงอ่ะจ่ะ

แล้วก็มีอีกหลายอย่าง พวกกระดูกสันหลังคดก็เป็นไม่ได้เหมือนกัน

เรื่องมากน้อจะเป็นนางบำเรอกำปั่นเหาะเนี่ย ฮือๆ~

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
เป็นไวรัสทำไมถึงเป็นแอร์ไม่ได้คะ
ผมก็อยากรู้ครับ มองไม่เห็นทางเลยว่ามันจะไปติดยังไง.....
เพราะจริงๆมันก็มีทางติดได้
แต่ถ้าคณะกรรมการมาบอกว่า "อ๋อ เพราะกลัวว่าผู้โดยสารจะมาติดจากเธอ" แนะนำว่า เตะปากมันได้เลย
ดูถูกกันชัดๆ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อืม
ถ้ากรรมการพูดอย่างนั้นก็แสดงว่ามันโง่เต็มที

เค้าอยากได้คนที่สุขภาพแข็งแรงรึเปล่าคะ งง

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คิดเหมือนนานา 0/
เป็ไวรัสแล้วแข็งแรงไม่ได้รึ

มาตรฐานของคำว่า "แข็งแรง" ของแต่ละคนไม่เท่าักันน่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมต้องลากตัวพี่คนนั้นมาตอบให้มั้ยครับ
ว่าทางสายการบินให้เหตุผลยังไง ในการให้ออก  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เค้าอาจจะกลัวว่าอาการอาจจะกำเริบบนเครื่องบินเค้า แล้วฟ้องร้องขี้แตกขี้แตนก็ได้

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
เอาง่ายๆ
ผมให้เงิน โดยเลือกระหว่าง สิบล้านล้านบาท กับ ร้อยล้านล้านบาท
จะเลือกอันไหน

แน่นอนก็ต้องตอบว่าร้อยล้านล้านบาท
ทั้งๆที่รู้ว่าเลือกอันไหนๆ สิบๆชาติก็ใช้ไม่หมด

บริษัทเขาก็คงอยากที่จะรับพนักงานดีที่สุดมั้งครับ
ดีจริง
ไม่มีความเห็นเรื่องนี้ค่ะ เพราะว่าไม่มีข้อมูลใดๆ ที่ชัดเจน ถึงจะยังมีข้อสงสัยมากก็ตาม
(+1) จขกจ. คุณหมอแมว คุณโค้ก นานา พี่ปาล์ม หรั่ง พี่โอ้เอ้ โอ

เรื่องเป็นแอร์อะค่ะ
อยากให้ลองอ่านหนังสือเรื่อง
"นางฟ้า หรือขี้ข้าบนเครื่องบิน" ดู
ถ้าอ่านแล้วก็ขอโทษทีนะคะ
เพียงแต่ว่าในนั้นเค้าเขียนไว้น่าสนใจพอสมควร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2006, 08:48 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ได้ข่าวว่า Jal เอาอึ๋มๆนี่จ๊ะหนู แล้วตาลล่ะ.... กร๊าก

ล้อเล่นน๊า..เอาเป็นว่า สู้ๆละกันเนอะ เอาใจช่วย ยิ้มน่ารัก

ไว้ว่างๆจะเล่าเรื่อง แอร์ Jal ที่มักโดน Culture ของญี่ปุ่นแรงๆให้ฟัง

ปล. ไมไม่ไปสมัครแอร์เอมิเรตฟะ  เจ๋ง

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
มาให้กำลังใจ ขอให้น้องตาลได้เป็นแอร์อีว่า สมใจนะคะ
เพราะเท่าที่ป้านั่งมา แอร์อีว่าหมวยน่ารัก แต่พูดจาไม่รู้เรื่องสุดๆ
อภัยกันได้ก็ตรงที่ มาม่าอร่อย ขอได้ไม่อั้นเนี่ยแหละค่ะ ลันล้า

ป.ล.คนที่เป็นโรคไวรัสตับอักเสบบี แล้วมักจะมีอาการเหนื่อยง่ายหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ สาเหตุที่เค้าไม่รับก็เกรงจะทนทานงานหนักไม่ไหวมังคะ เพราะเห็นแต่ละคนทำงานกันหนักมาก

รักแมวค่ะ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9