หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นของ!  (อ่าน 22059 ครั้ง)
จริงๆ ในฟ๐นต์ก็มีสาวกที่เป็นแอร์นะครับ

หมี บริการแด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แนะนำว่า เตะปากมันได้เลย
ดูถูกกันชัดๆ

ไปเตะปากเค้าก็ไม่ได้เป็นแอร์อยู่ดีครับ
อยากได้แฟนเป็นแอร์  กรี๊ดดดดด

ไม่ใช่เณรแอร์นะ แอร์ JAL น่ารัก  หื่น หื่น

เคยใช้บริการของสายการบิน FinAire ตูนึกว่าไปเยี่ยมคนไข้ที่โรงพยาบาลศิริราช  หมีโหดดดด

[ว่างให้เช่า]
ใครดูโฆษณาแอร์ (ช่างแสนดี)

ที่มี โจอี้เป็นพรีเซ็นเตอร์มั่ง
ดูแล้วงงเสียฉิบ...

เอามั่ง
ได้ข่าวว่า Jal เอาอึ๋มๆนี่จ๊ะหนู แล้วตาลล่ะ.... กร๊าก

ล้อเล่นน๊า..เอาเป็นว่า สู้ๆละกันเนอะ เอาใจช่วย ยิ้มน่ารัก

ไว้ว่างๆจะเล่าเรื่อง แอร์ Jal ที่มักโดน Culture ของญี่ปุ่นแรงๆให้ฟัง

ปล. ไมไม่ไปสมัครแอร์เอมิเรตฟะ เจ๋ง
เอมิเรตไปมาแล้วพี่ส้ม.

ตกรอบแรกเลย มันบอกว่าผอมไป

(แตหลอ ... ตูออกจะอ้วน โวย)

เรื่องแอร์ JAL เนี่ย มีรุ่นพี่ที่ไปทำเล่าให้ฟังมาหลายคนแล้ว

โขมยของมั่ง พวก Senior จิกหัวใช้เยี่ยงทาสมั่ง

(เหงื่อแตกพลั่ก) เริ่มถอดใจกับ JALs

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
มาให้กำลังใจ ขอให้น้องตาลได้เป็นแอร์อีว่า สมใจนะคะ
เพราะเท่าที่ป้านั่งมา แอร์อีว่าหมวยน่ารัก แต่พูดจาไม่รู้เรื่องสุดๆ
อภัยกันได้ก็ตรงที่ มาม่าอร่อย ขอได้ไม่อั้นเนี่ยแหละค่ะ ลันล้า

ป.ล.คนที่เป็นโรคไวรัสตับอักเสบบี แล้วมักจะมีอาการเหนื่อยง่ายหรือเปล่าคะ ถ้าใช่ สาเหตุที่เค้าไม่รับก็เกรงจะทนทานงานหนักไม่ไหวมังคะ เพราะเห็นแต่ละคนทำงานกันหนักมาก

คนมีรอยแผลเป็นก็ไม่รับค่ะ
ช่างเต๊อะ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2006, 22:35 น. โดย 藿月 (lán yuè) » บันทึกการเข้า

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถ้าเกิดว่าแผลเป็นที่มีมันไม่ได้อยู่ในที่แจ้งนะน้องเดือน.ก็ไม่มีปัญหา

แล้วแต่สายการบินด้วย ถ้าเกิดว่าเป็น TG จะขอดูมือก่อนเลย

(เรียกว่ามือสำคัญกว่าเบ้าหน้า)

ส่วนพวกสายการบินตะวันออกกลาง เค้าจะให้ความสำคัญกับเรื่องผิวมากกกกกกกกกก (ย้ำว่ามาก)

เพราะว่ามันเกี่ยวกับเรื่องวัฒนธรรมเค้าด้วย (เค้าถือว่าคนมีไฝฝ้าเป็นบาป)

ส่วนบางสายการบิน ถ้าเกิดว่าแผลเป็นสามารถปกปิดได้ไม่ร้ายแรงก็ไม่มีปัญหา

อีกเรื่องที่ไม่ได้เลยคือ ดัดฟัน ต้องเอาออกทันทีถ้าเกิดว่าอยากเป็น

อย่างบางสายการบินเช่น Gulf Air ดูแม้กระทั่งฟันว่าเกรึปล่าว มีสิวมั้ย?

ผิวตัวเนียนมั้ย? ไม่เนียนไม่รับ เบ้าหน้าไม่สวยยังไม่สนเท่าผิวเนียนเลย

เรื่องมากเนอะ ฮือๆ~

แต่ก็ยังอยากเป็นอยู่ดี ฮี่...

เอาใจช่วยค่ะ
เท่าที่อ่านมาคิดว่าพี่ตาลอยากเป็นแอร์จริงๆ
โดยไม่ได้ฝันอยากเป็นนางฟ้าเฉดฉายบนเครื่องบินอย่างคนอื่น

เพราะฉะนั้นขอให้เจตนารมณ์ของพี่บรรลุค่ะ  ยิ้มน่ารัก

คนมีรอยแปลเป็นก็ไม่รับค่ะ
ช่างเต๊อะ  ง่ะ

แผลเป็น  งง

Today you , Tomorrow me.
 ง่ะ
จับผิดกันจริ๊ง  ชิ

ไม่ลอง Cathay ดูหรอ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
Cathay ยังไม่เห็นเปิดรับเลย

เห็นได้ข่าวมาว่าจะเปิดรับก็ต่อเมื่อคนไทยในนั้นออก

สมมติออก 2 คน ก็จะเปิดรับแค่ 2 คนน่ะ

โอกาสได้ยากมากเลย

ง่ะ
จับผิดกันจริ๊ง  ชิ

เขาเรียกว่า ให้ความใส่ใจเป็นพิเศษ  ยิ้มน่ารัก

Today you , Tomorrow me.
ขอเล่าเรื่องแอร์ JAL บ้าง เท่าที่สังเกตไฟลท์ญี่ปุ่น-กรุงเทพ แอร์จะเป็นคนไทยเกือบทั้งลำ... ตอนแรกๆแอร์เค้าก็จะดูเทคแคร์ผมดี เค้าก็คงไม่รู้ว่าผมเป็นไทยพูดญี่ปุ่นมา ผมก็ตอบญี่ปุ่นไป เพราะทีแรกก็ไม่แน่ใจว่าเค้าไทยหรือเปล่า... พอสักพักได้ยินเค้าคุยกันเองเป็นภาษาไทย ก็แน่ใจว่าเค้าเป็นคนไทย ก็เลยพูดไทยกับเค้าในครั้งต่อมาที่เดินมาถาม

ตั้งแต่บัดนั้นมา เค้าก็ไม่ดูดำดูดีผมอีกเลย...  ฮือๆ~
สักพักก็บอกให้เฉพาะผมเอาเบาะที่เอนขึ้น... ทั้งๆที่ไอฝรั่งที่นั่งข้างๆผมมันก็เอนเบาะลงเหมือนกัน...  เอือม
ผมเลยงงอยู่ทุกวันนี้ว่าคนไทยเป็นบุคคลชั้นสองบนเครื่อง JAL เหรอครับ   เศร้า

ปล. ไม่ใช่ทุกไฟล์ทหรอกนะคับ พอดีครั้งนั้นมันจำติดใจ...  หมีโหดดดด
ไม่ลอง Cathay ดูหรอ
งั้นเหรอ
สายการบินอะไร ชื่อแปลกดีไม่เคยได้ยิน... แคที่..

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9