หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: สถานที่พาเพื่อน(ผู้หญิง)ไปเที่ยว?  (อ่าน 14061 ครั้ง)
ถ้าจะพาไปที่เที่ยวเจ๋งๆ นี่ไปที่ไหนดีอ่ะ (เอาเฉพาะในกรุงเทพฯเด้อ)+(ไม่ทะลึ่งนะ หื่น จริงจังๆ)

ไปสยามเบื่อแล้วอ่ะ  ไม่รู้จะไปตรอกไหนแล้ว

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
ม่านรูด
ไปเกาะเกร็ดมั้ย?

ใกล้ๆกรุงเทพฯ นั่งเรือไปดูนู่นนี่ เย็นๆดีด้วย

(ไม่เคยไปเหมือนกัน)

แต่ว่าแฟนเพื่อนเคยพาเพื่อนไป เห็นมันชอบ

เลยคิดว่าน่าจะใช้ได้นะ หาของกิน หนุกหนาน

หนีความจอแจด้วย

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ม่านรูด

โวย  ไม่เอา...

เกาะเกร็ดไปยังไงอ่ะ ?

ที่ๆเย็นๆ
เกาะเกร็ดร้อนตายชัก ไม่สมควรๆ  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่งั้นก็นู่น พาไปดูไดโนเสาร์

คิดไม่ออกเหมือนกันวุ้ย กรุงเทพฯแม้งก็ร้อนแทบทุกที่แหละถ้าเกิดว่าไม่ใช่ในห้าง

คิดไม่ออกเหมือนกัน หน้าร้อนไปที่ไหนมันก็ร้อนเหมือนกันหมดแหละ

ส่วนเรื่องเกาะเกร็ด ก็ไม่รู้เหมือนกันไปยังไง? ง่ะ

รู้แต่ว่าไปท่าน้ำนนท์( หื่น) ก่อน แล้วก็ลงเรือไปเกาะเกร็ดได้

มีพวกเครื่องปั้นดินเผานู่นนี่นี่นั่น

พาไปกินเค้กที่ถนน พระอาทิตย์มั้ย? มีร้านนึง อร่อยมาก

(แต่ไม่เคยได้จำชื่อหรอก ง่ะ)

ไม่งั้นก็มีร้าน Pizza station ที่ทองหล่อ ซ. 10 (รึปล่าวหว่า)

พิซซ่า อร่อยต่างจากพิซซ่าฮัท

ทำไมวนมาเรื่องกินได้หว่า? ง่ะ

บางปูครับ
พาไปดรีมเวิล  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ร้อนเหมือนกัน

เว้นเสียแต่ว่าจะไปอยู่ใน Snow town  ฮี่...

แต่ใครจะอยู่ได้ทั้งวัน?

หมีโหดดดด ไง จะได้เป็นหมีขั้วโลก

แต่ก่อน(สมัยสาวๆ) ชอบเล่นไอซ์สเก็ต สนุกด้วยเย็นดีด้วย แต่เดี๋ยวนี้สังขารไม่อำนวย เอือม

เปลี่ยนไปโยนโบว์ ร้องเกะ แทน  ฮิ้ววว
ท่าพระอาทิตย์สิครับ สุดยอด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่งั้นก็นู่น พาไปดูไดโนเสาร์

คิดไม่ออกเหมือนกันวุ้ย กรุงเทพฯแม้งก็ร้อนแทบทุกที่แหละถ้าเกิดว่าไม่ใช่ในห้าง

คิดไม่ออกเหมือนกัน หน้าร้อนไปที่ไหนมันก็ร้อนเหมือนกันหมดแหละ

ส่วนเรื่องเกาะเกร็ด ก็ไม่รู้เหมือนกันไปยังไง? ง่ะ

รู้แต่ว่าไปท่าน้ำนนท์( หื่น) ก่อน แล้วก็ลงเรือไปเกาะเกร็ดได้

มีพวกเครื่องปั้นดินเผานู่นนี่นี่นั่น

พาไปกินเค้กที่ถนน พระอาทิตย์มั้ย? มีร้านนึง อร่อยมาก

(แต่ไม่เคยได้จำชื่อหรอก ง่ะ)

ไม่งั้นก็มีร้าน Pizza station ที่ทองหล่อ ซ. 10 (รึปล่าวหว่า)

พิซซ่า อร่อยต่างจากพิซซ่าฮัท

ทำไมวนมาเรื่องกินได้หว่า? ง่ะ

น่าสนใจมาก แต่... มันไม่แน่ใจยังไงไม่รู้  งง

ท่าพระอาทิตย์สิครับ สุดยอด

ผมไม่รู้สถานที่เที่ยวแถวน้ั้นเลยอ่ะครับ
พี่แอนมสถานีท(แถวพระอาทิตย์)ี่แนะนำไหม ?

ถ้าทั่วๆไปก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ

ถ้าเป็นเราคงอยากไปฟังซีดีที่ร้านเพลงด้วยกัน ไปดูโชว์ด้วยกัน นั่งเล่นสวนเบน คุยกัน ยิ้มน่ารัก

no food no fat no out no loose
"รักไม่กลัว กลัวไม่รัก
ถามไม่กลัว กลัวไม่ถาม
ยิ้มไม่กลัว กลัวไม่ยิ้ม"
พาไปมีตติ้งสิครับ

แล้วคุณจะรู้ว่าการอยู่บ้านเฉย ๆ นั้นสนุกที่สุดแล้ว
ท่าพระอาทิตย์ ท่าพระจันทร์ ท่าพระอังคาร
โซนเกาะรัตนโกสินทร์ พาเที่ยวได้รอบเกาะ ฟรีครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6