หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะรู้ชื่อเพลงนี้มั่งครับ  (อ่าน 2771 ครั้ง)
ใช้บ่อยๆในหนังอลังการ แบบว่าตัวอะไรจะมาล้างโลกแล้วทำนองนี้

|
 |
 v

นักเขียนการ์ตูนรายปี
จริงๆแล้ว
ในละครดราม่าไทยที่ตบกันแย่งผู้ชาย ก็ใช้เพลงนี้ประกอบเหมือนกัน

ทหารเกณฑ์
ไม่รู้ชื่อค่ะ

แต่อรเรียกเพลงแบบนี้ว่า เพลง โห่โฮ้  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เพลงชื่อว่า aa ครับ
ไม่ไ้ด้โหลดมาแต่พอนึกออกครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เหมือนเพลงที่อยู่ในฉากสงครามในหนังสู้รบ

นานๆ จะเข้ามาที
เหมือนเคยได้ยิน  ใน  ซาวด์แท็รค  เดอะเมทริกซ์  น่าจะใช่  ฉากที่ นีโอสู้กับสมิธ  ในภาครีโวลูชั่น

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
ประเภทพวกหนังล้างโลกก็มีนะครับ

หนังล้างตูดนี่ก็ร้องโห่โฮ้เหมือนกัน
หน้า: [1]