หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการทำฟอนต์  (อ่าน 7202 ครั้ง)
เวลาทำฟอนต์แล้วพอทำออกมาเส็ดตัวหนังสือมันไม่เท่ากันอ่ะค่ะจาต้องทำยังไงอ่ะค่ะหรือว่าต้องเขียนให้เท่ากันเองหรือว่ามีวิธีแก้ป่าวค่ะช่วยบอกทีแบบในรูปอ่ะค่ะอยากให้ตัว ข. มันลงมานิดนึง
ใช้เครื่องมือรูปเมาส์ลาก ข ไ่ข่ลงมาครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ตอนนี้ตัว ก.ไก่ กับ ข.ไข่ ของคุณเป็นแบบนี้
(สังเกตว่า ข.ไข่ มันจะไม่อยู่ชิดกับเส้นล่าง คือไม่อยู่ในระดับเดียวกันกับก.ไก่)

ให้ใช้เมาส์ลาก ข.ไข่ มาให้อยู่ระดับเดียวกับก.ไก่ แบบนี้

ลากไม่ได้อ่ะค่ะ ลากแล้วมันเปนแบบสี่เหลี่ยมให้คลุมอ่ะค่ะ
คลุมแล้วคลิกที่ตัวอักษรแล้วลากลงมาครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อ๋อ ได้แลวค่ะขอบคุณมากค่ะ ฮิ้ววว
อย่าลืมเรื่องภาษาวิบัติด้วยนะครับ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: [1]