หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรกเจ็บจริงๆด้วย  (อ่าน 80278 ครั้ง)
นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ สมัยก่อนก็ไม่ชอบคนที่เจาะหูหรือส่วนอื่นๆหลายรูเกินความจำเป็น แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยติดใจเท่าไหร่ เพราะคิดว่าเขาเป็นเจ้าของร่างกายของเขา เขามีสิทธิ์ที่จะกระทำการใดๆกับร่างกายของเขาก็ได้ เราไม่ชอบก็อย่าไปมองอย่าไปพูดถึง แต่อยากจะเตือนเอาไว้สักนิด ตามร้านที่รับเจาะหูควรสังเกตเรื่องความสะอาดของเครื่องมือที่ใช้ด้วย หากไม่มั่นใจในความสะอาดก็อย่าเจาะดีกว่า หาซื้อตุ้มหูแบบหนีบมาใช้แทนก็ได้ แต่สำหรับตัวผมเองแล้วคิดว่าร่างกายที่คุณพ่อคุณแม่อุตส่าห์เฝ้าถนอมมาแต่ยังเล็ก เราก็ไม่น่าจะไปทำร้ายมัน หากไม่มีความจำเป็นจริงๆ ถ้าคิดว่าการเจาะหูเพื่อใส่ตุ้มหูแล้วทำให้สวยขึ้น ก็ทำแค่พอประมาณข้างละรูก็พอแล้วครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ระบม

กาก
เต็งหิ้ง
ผมโดนเจาะ ที่หัวใจครับ
เต็งหิ้ง
ดูจขกจ.ก่อนครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
เค้าคือ หมีไม่ใส่บราครับ

หัวข้อกระจู๋ เรื่อง เจาะบราาใส่หู ไม่ใช่เหรอ?
โอย เมื่อวานไข้ขึ้นเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
โอย เมื่อวานไข้ขึ้นเลย  (เหงื่อแตกพลั่ก)
หักโหมมากไปก็เงี้ยแหละ  ฮี่ๆ

ทีหลังหมีให้หมอแมวเจาะดิ จะได้ไม่ติดเชื้อ

ทหารเกณฑ์
หมอจะติดเชื้อครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
สงสัยเป็นหวัดอ่ะ
อ้อ แผลดีขึ้นมากแล้วนะคะ

ขอโทษที่ให้เป็นห่วงกันนะหนุ่มๆ  จ๊วบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ยังไม่ได้เจาะเลย กลัวเจ็บ  ฮิ้ววว

(ยังไม่เคยเจอที่สาธิต คล้ายๆพี่ลั่นที่ปรินส์อ่ะแหละ)

(ณ โรงเรียนเก่า เพื่อนถูกไล่ออกเพราะว่ามีอะไรกับพี่ ม5 แล้วพี่คนนั้นถ่ายคลิปไรท์ขาย)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ยังไม่ได้เจาะเลย กลัวเจ็บ ฮิ้ววว

(ยังไม่เคยเจอที่สาธิต คล้ายๆพี่ลั่นที่ปรินส์อ่ะแหละ)

(ณ โรงเรียนเก่า เพื่อนถูกไล่ออกเพราะว่ามีอะไรกับพี่ ม5 แล้วพี่คนนั้นถ่ายคลิปไรท์ขาย)

โหดจริงๆจ้ะ

เต็มที่ แปลว่า ทำดีที่สุดตั้งแต่ครั้งแรก
ผมโดนเจาะ ที่หัวใจครับ

เหลือบ  ลุงคะ...ไปขี้เถอะค่ะ!!!!   โวย

เลวยั้นเงา
มีข้อคิด
1. การเจาะหูเป็นวัฒนธรรมอย่างหนึ่ง ในการประดับร่างกาย
ชายไทยโบราณ ใช้วิธีเอาขี้กลากชาวบ้านมาเพาะบนตัวเองให้เป็นดอกดวง
ชายไทยโบราณและปัจจุบัน มีการสัก
ชายชาติอื่นๆมีวัฒนธรรมการฝังไอ้นั่นไอ้นี่ลงที่ต่างๆของร่างกาย

2. แต่ผมไม่เห็นด้วยที่จะให้เจาะ และไม่ค่อยชอบการเจาะหูเท่าไหร่เพราะ
2.1 ติดเชื้อได้ แม้จะติดเชื้อยาก เพราะหูมีเส้นเลือดมาเลี้ยงเยอะ เชื้อโรคติดต่อได้ยาก
2.2 แต่ถ้าติดเชื้อ ก็ถือว่าน่ากลัว เพราะว่ามีผู้หญิงหลายคนเสียโฉมแบบถาวรน่าเกลียด จากการเจาะหูมาแล้ว

หรือ

2.3 ถ้าติดเชื้อมากๆ ก็ถึงขั้นตัดหูทิ้ง ต้องไว้ผมยาวไปตลอดชีวิต

เจาะก็สวยดีครับ แต่เสี่ยงต่อการเสียโฉม เผอิญผมไม่ค่อยชอบการเจาะหูสักตัวมากนัก เพราะดันไปเห็นแต่ข้อเสียเข้า......

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 19