หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 23

ผู้เขียน หัวข้อ: The Rythm and Boyd Alumni  (อ่าน 74168 ครั้ง)
อยากดู BDAY ตอนร้องเพลงที่ว่างง่ะ
หาดูไม่ได้

ได้ดูๆ (อิอิ)

ขนลุกเลย เพราะบัตร600มันอยู่สูงหนาวมาก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
http://boyd.trueworld.net

มีเพลงใหม่ Medley Alumni (สำหรับที่สงสัยว่าอ่านยังไง อ่านว่า อะลัมไน เน้อ ไม่ใ่่ช่อลูมิเนียม)
เพราะดีนะ ปกติชอบเพลง Medley ทุกรูปแบบอยู่แรก
อันนี้มีทั้งเพลงเก่าเพลงใหม่ด้วย

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
คงไม่ไปล่ะ
บัตรแพงเกินไป

เห็นด้วยกับหมีค่ะ ตอน B DAY บัตร 600 นี่หนาวเลย

ขึ้นบันไดไปก็หนาวแล้ว เพราะสูงมากกกกกกกกกกกกกก แต่อากาศดีมากเช่นกัน

แถมหิวมากกกกกกกกกกกกกกก ด้วย เพราะลงไปซื้อไม่ได้ค่ะ ขี้เกียจวิ่งกลับมา

มีของกินขึ้นมาขายทีนี่ แพงเท่าไหร่ก็ซื้อค่ะ
ได้กินไส้กรอกแป้งรสชาติแย่ราคา 20 บาท กับโค๊กกระป๋องละ 20 ใช่ไม๊คะหมีที่รัก

หมีโหดดดด

ฮ่าๆ ฮือๆ
เห็นด้วยกับหมีค่ะ ตอน B DAY บัตร 600 นี่หนาวเลย

ขึ้นบันไดไปก็หนาวแล้ว เพราะสูงมากกกกกกกกกกกกกก แต่อากาศดีมากเช่นกัน

แถมหิวมากกกกกกกกกกกกกกก ด้วย เพราะลงไปซื้อไม่ได้ค่ะ ขี้เกียจวิ่งกลับมา

มีของกินขึ้นมาขายทีนี่ แพงเท่าไหร่ก็ซื้อค่ะ
ได้กินไส้กรอกแป้งรสชาติแย่ราคา 20 บาท กับโค๊กกระป๋องละ 20 ใช่ไม๊คะหมีที่รัก

หมีโหดดดด

หมีพี่น้องคู่นี้ ช่วยกันทำมาหากินดีจริงๆ

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ผมจะไปครับ
มีใครจะไปกับผมไหมครับ
 เกย์แอบ

ออกตังให้ด้วยครับ

คอนเสิร์ตเอาท์ดอร์ ถ้าเป็นไปได้จะไม่ไปดูแล้วค่ะ
เพราะว่ามันคุมระบบเสียงได้ไม่ดี  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เกิดมาไม่เคยดูคอนเสิร์ตแบบเสียตังค์เลย
เคยแต่จัดเองที่มหาลัย (เคยเชิญบอยมาเล่นตอนงานรับน้องด้วยล่ะ)

ใครอยากดูคอนเสิร์ตฟรีที่บรรยากาศโคตรคึกคัก แนะนำที่ศิลปากร วังท่าพระครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นด้วยกับพี่แอนค่ะ

ขนาดศิลปินที่ไม่มีใครรู้จัก ยังสามารถจะมาเล่นกันได้

หมายความว่า เราจะช่วยกันมานั่งดูตาแป๋วด้วยความสงสารและเห็นใจค่ะ

(แต่ตอนทีโบนมา ม. แทบแตกเป็นเสี่ยงๆ หมีโหดดดด)

ฮ่าๆ ฮือๆ
แต่มีที่มาเล่นแล้วเสียเอยะเหมือนกัน
คนดูสนุกกันนะ เอาห่าอะไรมาก็สนุกเกินกว่าเหตุทั้งนั้น คนแถวนี้

แต่ก็อาจมีบางที มีครั้งนึงงานกิฟต์ปีเราจัดเองแหละ
ขอศิลปินกับแกรมมี่มา เค้าจัดแคลชมาให้
คิดดูแล้วกัน อะไรจะเกิดขึ้น พี่แบงค์หล่อล่ำ มาเล่นให้เหล่าเด็กแนวฟัง

ด้านหน้าเวที พวกจิดกำผมยาวเป็นขุนโจร ชูกระดานเสก็ตช์
ที่เขียนว่าเอาเดี๋ยวนั้น "รักนะ" และ "เราจะรักพี่แคลชตลอดไป" เล่นเอพี่แบงค์อมยิ้มกรอดๆ
แถมข้างหลัง รุ่นน้อง ก็ขี่คอกัน 4- 5 คน เอาน้ำมาลูบผมให้แหลมเปี้ยว
ทำตามท่าทางร้องของพี่แบงค์ โอววว

คืนนั้นต่อจากแคลชเป็น พีชเมคเคอร์ ตอนนั้นยังไม่ดังมาก
พี่แกเล่นเพลงตัวเอง อยู่เพลงเดียว แล้วเปลี่ยนมาเล่นเอาใจคนแถวนี้
ประมาณซอมบี้อะไรเทือกนั้นแหละ เรียกว่าไหวตัวทันก็ว่าได้

แต่เล่นเพลงยังไงทุกคนก็สนุกกันนะ

I ROCK , THEREFORE I AM
ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยไปคอนเสิร์ตเลย  ฮือๆ~

เคยแต่ไปยืนดู ลิเกข้างตลาดสด ???

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
เห็นเก้อบอกแล้วตูก็นั่งพยายามค้นรูปงานกิ๊บๆ ปีที่แคลชมาเล่น
แต่ดันหาไม่เจอแฮะ (เยอะจัด)

จำได้ว่าถ่ายพี่แคลชวงแบงค์ชัดมากๆ เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งานกิ๊ฟปีที่แล้ว ไม่สามารถถ่ายภาพนักร้องได้เลยค่ะ

คนมาจากไหนก็ไม่รู้...  งง

ฮ่าๆ ฮือๆ
ไม่ต้องห่วง ตอนนี้คนเหล่านั้นย้ายไปพารากอนหมดแล้ว

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 23