หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าร้อน ไปทะเลกันมะ  (อ่าน 40266 ครั้ง)
หาดแหลมแม่พิมพ์ หาดสวนสน อุทยานเขาแหลมหญ้า หาดบ้านเพ หาดแม่รำพึง  จังหวัดระยอง เชิญเลยจ้า ร้อนอย่างนี้ระวังเล่นน้ำทะเลกันจนตัวดำนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ช่วงนี้เบื่ออาหาร เลยกินน้อย หุ่นกำลังดีเลย  หื่น
หนุ่มๆพาไปว่ายน้ำหน่อยสิคะ  จ๊วบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เขาห้ามกินปะการังครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ใครเคยไปเกาะมันนอกมั่งคะ?

等着
เคยแต่เห็นคนที่ไปแล้ว ถ่ายรูปกลับมาอวดให้ดู มันสวย มันสงบ น่าไปอย่างที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน บิวจะไปเที่ยวพักร้อนหรือครับ  ฮิ้ววว

บิวอยากไป แต่ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน
ไปยังไง
กี่บาท
ไม่รู้อะไรเลย
เคยได้ยินชื่อแล้วอยากไป
จริงๆมีเกาะมันในด้วยใช่ไหมคะ งง

等着
อยู่ที่จังหวัดระยองครับ ถ้าจำไม่ผิดมันจะมีเกาะมันกลาง และมันในด้วยครับ ยังไงเดี๋ยวลองหารายละเอียดให้นะครับ

ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ -http://www.thai-tour.com/thai-tour/East/Rayong/data/place/klang.htm

อันนี้ละเอียดขึ้นอีกนิด -http://www.moohin.com/060/060j005.shtml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2006, 15:38 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

พี่ชายคลองใจดี ยิ้มน่ารัก
สนใจออกพ็อกเก็ทมันนี่ให้บิวด้วยไหมคะ กร๊าก

等着
เรื่องพ็อกเก็ตมันนี่ปรึกษาเฮียกัมนะครับ ผมช่วยได้แค่ข้อมูลการไปเที่ยว ตัวผมเองก็ยังไม่เคยไปหมู่เกาะมันเลยสักครั้ง แต่มาคิดดูแล้วก็น่าสนใจเหมือนกันครับ เอาไว้จัดเที่ยวหมู่เกาะมันดีไหม  ฮิ้ววว

จะตั้งจู๋ใหม่ก็เกรงใจ เลยขุดขึ้นมาซะ  ฮิ้ววว

ใครเคยไปดำน้ำตื้นที่ไหนแล้วติดอกติดใจที่ไหนบ้าง?

อยากให้ช่วยแนะนำค่ะ

คือ ประมาณวันที่ 8-21 พค. พี่สาวจะกลับมา
นานๆ ทีอยู่กันพร้อมหน้าพร้อมตา จึงอยากพาคุณพ่อคุณแม่ไปเที่ยวพักผ่อน
เลือกทะเลเพราะพ่อชอบทานอาหารทะเล
เลือกดำน้ำเพราะลูกๆ ชอบดำน้ำ

มีข้อจำกัดว่า
- ไป2วัน1คืน
- การเดินทางจากกรุงเทพไม่ไกล/นานเกินไป เนื่องจากคุณแม่เมารถ
- ไปกันทั้งหมด 6 คนค่ะ แต่ต้องการพักด้วยกันเพียง1ห้อง (ชอบนอนด้วยกันค่ะอบอุ่นดี)
- เน้นอาหารอร่อย ราคาย่อมเยาค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ  ลันล้า
เกาะทะลุ ประจวบ
ตอนนี้สนใจที่นั่นมากเลย  เจ๋ง
ดำน้ำได้ด้วย แต่ก็ต้องนั่งไปถึงกลางๆ ประจวบนะ ไม่รู้ไกลไปเปล่า
แต่ไปมาสะดวกและบรรยากาศดีมากๆ

ลอง กก ดู

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เกาะทะลุ ... บ้านโผมม..  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
เหรอพี่ ผมอยากไปมากเลย
พี่เอ้ลอดไอ้ที่มันทะลุๆ ไหวไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันไม่ใช่รูหนูนะเว้ย  โวย

Today you , Tomorrow me.
แล้วโอ้เอ้+ห้าโอละ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

[ว่างให้เช่า]
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12