หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18

ผู้เขียน หัวข้อ: อวดกระเป๋าตังค์  (อ่าน 100954 ครั้ง)
กระเป๋าตังค์เนี่ย ศูนย์รวมความทรงจำและความลับเลยนะครับ
ผมก็นิสัยเสียชอบขอดูกระเป๋าตังค์ชาวบ้าน
มันสามารถบอกลักษณะนิสัยของเจ้าของได้ในส่วนหนึ่ง
จากของเล็กๆ น้อยๆ ที่อยู่ในกระเป๋านั่นแหละ  (อิอิ)

Today you , Tomorrow me.
        ใช่ค่ะ เคยมีคนตายเพราะกระเป๋าตังค์ต่อหน้าต่อตามาแล้ว   (อิอิ)  คิดแล้วขำ

แต่เจ้าตัวคงยังสยองไม่หาย  ยิ้มน่ารัก เพราะนิสัยชอบรื้อกระเป๋าตังค์ (ของคนอื่น) ของตัวเองนี่แหละ 55+
ชอบเหมือนกันครับ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
55+ ว่าไงสหายแอน  ลันล้า  มีความรู้สึกเดียวกันไหมคะ ว่าเราสามารถรู้ได้ว่าใครเป็นไงโดยดูจากกระเป๋าตังค์นี่แหละ

ที่แน่ ๆ เราสามารถรู้ได้ว่าใครยังรักเรา หรือไม่รักแล้ว โดยดูจากกระเป๋าตังค์เหมือนกัน ( แค่ย้ายที่ใส่รูป ก็บ่งบอกแล้ว )

จริงไหมคะ คุณผู้ชายทั้งหลาย ยิ้มน่ารัก 
ตูไม่เคยใส่รูปแฟนในเป๋าตังค์เลย มันหนัก ไอ้มืดหมี
แฟนก็ไม่เคยใส่รูปตูเหมือนกัน เพราะบัตรเยอะแล้ว

คิดว่าเดี๋ยวนี้รูปต่างๆ ถูกเปลี่ยนเป็นดิจิทัล
แล้วโดนย้ายมาไว้ในมือถือหมดแล้วครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ยังเก็บอยู่ครับ คลาสสิกจะตาย (จริงๆ มือถือเก็บรูปไม่ได้) ฮือๆ~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
อืม..จริงค่ะ ส่วนใหญ่ย้ายมาอยู่ในมือถือแล้ว ซึ่งคนส่วนใหญ่ระมัดระวังมาก

เพราะ มีเบอร์ / ข้อความ / รูป / ฯลฯ  อยู่ในนั้น  ในขณะที่กระเป๋าตังค์ เก๊ะหน้ารถ ฯลฯ

คนไม่ใส่ใจ  มีอะไรก็จับยัด ๆ ไป  เช่น บิลค่าทางด่วน ( บอกวันที่ เวลา ..เอ่อ ไปไหนมาหว่า เห็นบอกชั้นว่าไป...)

ใบเสร็จร้านอาหาร ( กินกะใคร ) ตั๋วหนัง ( เรื่องนี้เนี่ยนะ ไหนว่าไม่อยากดูไง ) และอื่น ๆ อีกมากมาย

ป.ล. โพสท์แล้วดูโรคจิตจริง ๆ ช้าน

ยังเก็บอยู่ครับ คลาสสิกจะตาย (จริงๆ มือถือเก็บรูปไม่ได้) ฮือๆ~

เหมือนกันค่ะ ในกระเป๋า จะมีรูปตัวเอง ครอบครัว เพื่อนสนิท ฯลฯ

(เลยดูแม่บ๊าน แม่บ้าน แบบที่ทุกคนกล่าวหาเห็นไงคะ)

เป๋าตังค์โดน ตุ๊กๆทับค่ะ โวย

ขี่มอไซค์แล้วมันหล่นมาจากเป๋ากางเกง เลยโดนตุ๊กข้างหลังทับเลย
เมมโมรี่สติ๊ก ที่อยู่ในกระเป๋าเจ๊งเลย โวย โวย

โชคดีครับ คันที่ตามหลังมาไม่เป็นรถพ่วงสิบแปดล้อนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ทีแรกอ่านว่า โดนตุ๊กแกทับหละ  ไอ้มืดหมี
     ตอนแรกกะถ่ายรูปกระเป๋าตังค์ โพสท์ในจู๋ "โพสท์รูปตามโจทย์" แต่กลัวคนดูไม่ออกว่าเขียว เพราะเก่าจนช้ำเลือดช้ำหนองชอบกล

ในที่สุดก็มาเจอจู๋ที่ต้องการ  (อิอิ)

รูป 1    สภาพรูปกายภายนอก ทรุดโทรมจากเขียวสดใส เป็นเขียวหม่นหมอง

สีเดียวกันเลย
อวดด้วย  คน

เดี๋ยวนี้มอซอมากจนเพื่อนคิดว่าไม่ใช่สีเขียว
สีเหมือนกันเลย!! แสดงว่าคนใช้สีนี้ "น่ารัก" แหงเลย จริงไหมคะ?  (อิอิ)

ที่สำคัญ ยี่ห้อเดียวกันอีกต่างหาก

อ่านว่าโดนตุ๊กแกทับเหมือนกันเลย  หน้ามึน

ขี่มอไซค์แล้วมันหล่นมาจากเป๋ากางเกง เลยโดนตุ๊กข้างหลังทับเลย
เมมโมรี่สติ๊ก ที่อยู่ในกระเป๋าเจ๊งเลย โวย โวย

ไว้เล็บด้วย ยาวจัง

กระเป๋าตังค์แกะ มี 2 อัน อันที่เพิ่งได้ กับอันที่ใช้มานานแล้ว
อันที่ใช้อยู่ตอนนี้ คือ บอดี้โกลฟ สีดำ ค่ะ

อันที่เพิ่งได้ คือ แอล สีดำค่ะ สวยมากกก แต่มันใหญ่ไป ไม่เหมาะกับแกะ มันต้องใส่ในกระเป๋าน่ะ อันของแอล

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
ไม่ได้ใช้กระเป๋าตังค์นานแล้วครับ ใช้ที่หนีบแบงค์แทน เจ๋ง
ส่วนเหรียญก็ใส่กระเป๋ากางเกงก็ได้ อืมมมมห์
หรือไม่ก็เอาไว้ในกระเป๋าสะพาย ลันล้า

ส่วนอันนี้ ที่ใส่บัตรต่างๆ ครับ ใส่บัตรได้ประมาณแปดใบครับ เจ๋ง

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หน้า: 1 ... 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18