หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34

ผู้เขียน หัวข้อ: ธรรมเนียมของภาพยนตร์  (อ่าน 114597 ครั้ง)
อิตาคนนี้มีแต่คนอาฆาตแค้น
ตอนนี้ความเป็นอยู่จะเป็นยังไงมั่งนะ

น่วมไปยังก็ไม่รู้  หมีโหด~

ชื่อ msn ของพี่คนนึง  หมีโหด~ capture ไว้สักพักแล้ว

โห.... สุดๆอะ

wahz !!!~  รักเธอคนเดียว
ก็เข้าใจนะ ว่าคิดต่างไม่ใช่อาชญากร
แต่ทำอะไรที่มันฝืนความเชื่อ จารีตประเพณีของคนหมู่มากในสังคมเนี่ย
อยู่ยากแน่ๆ

แอบอยากรู้ว่าคนเป็นพ่อเป็นแม่มันจะรู้สึกยังไง  เศร้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข

พ่อกับแม่ เลี้ยงได้แต่ตัวละลูกเอ๊ยยย  หมีโหด~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พ่อแม่ก็ได้แต่จัดงานศพให้ล่ะลูกเอ๋ย  หมีโหด~
ใครเนี่ย กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เรื่องอย่างนี้มันอยุ่ที่คนอ่ะครับ ว่าพ่อแม่เขา  มันก็ไม่ดีหรอก  เดี๋ยวเราก็ไม่ต่างจากเขาเท่าไร
ตอนแรกเห็น นางเอกเจอตัวร้าย ด่า ตี ก็เคยนึกอยู่ว่าทำไมนางเอกถึงไม่ตอบโต้ แต่จริงๆแล้ว
ถ้าเอาสะใจก็ต้องให้นางเอกทำแบบตัวร้าย แล้วมันจะต่างอะไรกัน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ก็เข้าใจนะ ว่าคิดต่างไม่ใช่อาชญากร
แต่ทำอะไรที่มันฝืนความเชื่อ จารีตประเพณีของคนหมู่มากในสังคมเนี่ย
อยู่ยากแน่ๆ

แอบอยากรู้ว่าคนเป็นพ่อเป็นแม่มันจะรู้สึกยังไง  เศร้า

คงหมายถึงสงสารพ่อแม่คนที่เป็นข่าวใช่ไหมคะ?

ถ้าเป็นเราคงช็อคน่าดู.... ว่า ลูกตูทำไปได้  อี๋~

ทุกวันนี้เวลาทำอะไร ก็คิดถึงพ่อแม่เป็นอันดับต้น ๆ เลยนะคะว่า ทำแล้วท่านจะเสียใจมั้ย ท่านจะเป็นทุกข์หรือเปล่า
อย่างถ้าทำตัวไม่ดี ตกเป็นขี้ปากชาวบ้าน พ่อแม่ก็ต้องทนคำครหานินทาจากเพื่อนบ้านหรือคนรอบข้าง....
พอคิดแบบนี้แล้วเวลาจะทำอะไรแผลง ๆ หรือชั่ว ๆ ก็ต้องอดใจไว้ ไม่กล้าทำ  ฮี่ๆ
ที่ขึ้นไว้ก็เหมือนรู้ว่ามันไม่ดีนะ

แต่ยังเอาขึ้นอยู่  ง่ะ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
เรื่องอย่างนี้มันอยุ่ที่คนอ่ะครับ ว่าพ่อแม่เขา  มันก็ไม่ดีหรอก  เดี๋ยวเราก็ไม่ต่างจากเขาเท่าไร
ตอนแรกเห็น นางเอกเจอตัวร้าย ด่า ตี ก็เคยนึกอยู่ว่าทำไมนางเอกถึงไม่ตอบโต้ แต่จริงๆแล้ว
ถ้าเอาสะใจก็ต้องให้นางเอกทำแบบตัวร้าย แล้วมันจะต่างอะไรกัน

ใช่ครับ แล้วมันจะต่างอะไรกัน เหรอครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ต่างกันที่ถ้านางเอกทำคนดูสะใจ
ตัวร้ายทำคนดูด่าไง  เจ๋ง

แล้วถ้า อีกช่องเปลี่ยนตำแหน่งนางเอกเป็นนางร้ายแล้วนางร้ายเป้นนางเอก อะเจ๊  กรี๊ดดดดด

คนดูไม่ต้องไปตีกันตายเลยเหรอ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ต่างกันที่ถ้านางเอกทำคนดูสะใจ
ตัวร้ายทำคนดูด่าไง  เจ๋ง

โอ...เป็นคำตอบที่โดนใจพระเดชพระคุณมากค่ะ  ปลื้ม

แล้วถ้า อีกช่องเปลี่ยนตำแหน่งนางเอกเป็นนางร้ายแล้วนางร้ายเป้นนางเอก อะเจ๊  กรี๊ดดดดด

คนดูไม่ต้องไปตีกันตายเลยเหรอ

ตามธรรมเนียมเค้าไม่เอามาชนกันหรอก  กรี๊ดดดดด

เหรอ  กรี๊ดดดดด

เห็นดูทีไรมีสองช่องทุกทีเลย

ตูคงเข้าใจผิด
หรือ อีกที ไม่เข้าใจที่แกถามน่ะเอ  ฮือๆ~
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 [31] 32 33 34