หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านฟร้อนท์ไทยไม่ได้ ทำไงครับ  (อ่าน 9194 ครั้ง)
ผมใช้ win 2000 อยู่ไม่ทราบเป็นไร บางทีลงโปรแกรมภาษาไทยจะเห็นเป็นตัวยึกยือ
ทั้งๆที่ก็สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ตามปรกติ แล้วก็เปิดไฟล์ที่มีชื่อภาษาไทยจากที่อื่นไม่ได้ ต้องrename
ก่อนจึงเปิดได้ ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
Win 2000

ไม่เคยใช้มาก่อนแฮะ

ซอร์ฟแวร์วินโดวส์เป็นภาษาไทยรึเปล่าครับ โปรแกรมเหล่านั้นรองรับภาษาไทยรึเปล่าครับ

ถ้างั้นคงจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับตัว Config ในเครื่องน่ะครับ

ผู้รู้ช่วยตอบที ตูงงไปหมดแล้ว  ฮือๆ~

กราบละครับ ที่นี่ เว็บ ฟ๐นต์ นะครับ  ฮือๆ~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออใช่ ลืมนึกไป
ว่าชื่อเว็บก็อยู่ทนโท่
แต่ทำไมคนสะกดผิดเยอะจัง

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
งั้นต่อไปนี่ใครเขียนฟอนต์ไม่ถูก ด่าเลยดีมั้ย
ปลื้ม - เพ่ๆ งับ ป๋มมาหาฟร้.....
โวย - แม่!!

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอเค

ป.ล.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 20:36 น. โดย กิ๊ง » บันทึกการเข้า
ผิดนะก๊อพ

ฟร้อนท์ ไม่ใช่ ฟร้อนต์

ถ้าเป็นอาการหลังจากลงวินโดว์มาใหม่ๆ
ให้เซตตามรูปนะครับ โดยเลือกด้านล่างให้เป็นไทยซะก่อน แล้วด้านบนมันก็ผุดไทยขึ้นมาเลือก
ลองคลิ้กที่รูปดูนะครับ

แต่ถ้าเป็นอาการของเครื่องที่ใช่มานานแล้วเพิ่งมาเป็น
ไม่รู้จะช่วยยังไง นอกจากให้ลองลงใหม่

ปล.หมอนี่ชื่อคล้ายตูแฮะ แถมใช้ 2000 เหมือนกันอีก แต่ดันเรียกว่าฟร้อนท์ เสียชื่อสถาบันอะจ๊ากหมด ฮือๆ~

ทหารเกณฑ์

นักเขียนการ์ตูนรายปี

เอาด้วยครับ ปลื้ม

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ต่อ

นักเขียนการ์ตูนรายปี

ครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
 ยิ้มน่ารัก

หน้า: [1]